หัวข้อ: สะอุกสะอุย

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

สะอุกสะอุย

สะอุกสะอุย

สะอุกสะอุย

สะอุกสะอุย

อยู่กับเขาเจ้าหนีมาสะอุกสะอุย
    ก็เจ้าลุยพาแลงบ้านมหาฯ
    เห็นเจ้าเต้นไปแล้วหัวใจพา
    พี่ผวาอยากเต้นนำเจ้าด้วยคน

อยู่กับเขาเจ้าเต้นม่วนอีหลี
    อยู่กับพี่เจ้านั้นทำไม่สน
    ได้ยินเสียงปีกลองเจ้าดิ้นรน
    ไปขอแดนซ์ด้วยคนดีใจจัง

[wma]http://www.file2go.com/mrun.php?me=51014s3[/wma]

อิสระ เสรี เสมอภาค

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวพันธ์คนเดิม
    เป็นตาม่วนน้อ ปีนี้แมะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวโก้ เกียรติณรงค์
    น้อยใจหยังน้อครับครูเล็กอิอิ

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    เบิ่งเอานักเรียนเด้อครับคุณครูแต่ละคนผมสองสีแล้ว

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    น้อยใจหยังคุณครู ปีนี้นักเรียนมาร่วมพาแลงปีหน้าคุณครูต้องมาร่วมพาแลงเด้อน้องหล่า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    โอ้ เพลงมักเลย อยู่กับเขาแล้วเจ้าสะอุกสุอุย ฮืม ...ๆๆๆ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17
    ครั้งแรกเห็นชื่อกระทู้ สะอุกสะอุย อยากรู้มากว่าแปลว่าอะไร

เปิดๆๆๆๆพจนานุกรมเล่มใหญ๋วางบนโต๊ะทำงาน

แต่ก็ไม่เจอคำนี้..ด้วยความอยากรู้มาก
    ว่าหมายถึงอะไร.เลยเปิด google
    ค้นหาดู..เจอแล้วคำนี้..มีคนโพสไว้ในบ้านมหาด้วย
    อิอิอิอิ..ที่แท่ก็แปลว่า...

คนเมืองแปะ.....สะอุก...สะอุย...เป็นอาการของคนที่มีความสุ ข มีความพอใจกับสิ่งนั้น
    ......

พี่ไก่น้อย.....พุ้นนะบ่าวเมืองแปะ นั่งเล่นสาวใต้ต้นบักขาม ..เมิงเพิ่นหัวสะอุก สอุย ...หมายถึงหัวเราะ อย่างมีความสุข

บ่าวอุบลฯกับบ่าวเต็งไปจอบเบิ่ง พากันหัวสะอุกสะอุยอยู่ สองคนเผิ่น

ถึงบางอ้อเลยทีนี้.....อิอิอิอิอิ
    "รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

Tags for this Thread