หัวข้อ: ลูกจ้างชั่วคราวครูสาวเมิน

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8

ลูกจ้างชั่วคราวครูสาวเมิน (แก้ไขใหม่ครับลงเสียงผิด)

มื้อนี่พอมีเวลาว่างเลยมาตั้งกระทู้บ้านมหา ครับ
    ลูกจ้างชั่วคราวครูสาวเมิน
    คำร้อง/ทำนอง:ธีระปลัด
    ลูกจ้างชั่วคราว ครูสาวเมิน เมื่อยาม เดินผ่าน
    มันแสน สุดทรมาน เมื่อวันวาน ยังเป็น แฟนกัน
    อยู่มหาลัย สองเรา ยังรัก ผูกพันธุ์
    สอบเป็นครู ได้แล้วลืมกัน ไยเจ้านั้น ผิดคำ สัญญา

น้องได้เป็นครู โก้หรู สุดจะ บรรยาย
    อ้ายสอบ เกือบเป็นเกือบตาย ก็ไม่วาย ด้อยวาสนา
    ลูกจ้างชั่วคราว สวรรค์ ลิขิต ชตา
    ครูสาวเลือน ไม่เหมือน ผ่านมา คำสัญญา ไม่มี ความหมาย

(ลำผู้ไท) โอ๊ยน้อ วาสนาเฮามันน้อย ครูสาวถึงตีโตห่าง คำสัญญา มลายม้าง ลืมฮอดครั้ง อยู่มหาลัย นางเอ๊ย ใยมาลืมคำเว้า เจ้าเป็นครูแล้วสูงส่ง ซุกให้อ้ายเข่าดง เข้าโพน ซั่นบ่นาง หล่าเอ๊ย ศักดิ์ศรีเฮามันแตกต่าง เจ้าเป็นครู ราชการ แต่อ้ายนั้น เขาจ้างชั่วคราว.........หล่าเอย

ลูกจ้างชั่วคราว ต้องเจ็บช้ำ ระกำ ดวงใจ
    เมื่อครูสาว ไปมีคนใหม่ ตัดเยื่อใย สัมพันธ์ เคยมี
    ควงแขนเดินผ่าน เห็นแล้ว ปวดร้าว ฤดี
    ดวงใจช้ำ โดนเขาย่ำยี่ พอกันที่ครูสาว ใจดำ

[WMA]http://www.file2go.com/mrun.php?me=1197s1[/WMA]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ธีระปลัด; 19-02-2010 at 16:36.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    โอ้....เนื้อเพลงสุดยอดเลยครับ แต่อยากฟังเสียงนำ หนาคับ มีให้ฟังบ่คับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ครูไทยไกลบ้าน
    คือบ่ใส่โดนตีแล้วฮ่องให่ฟังแน่ครับ เป็นตาม่วนแฮงครับ

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8
    หาเงินเฮ็ดดนตรีอยู่ครับ ขายข้าวกะบ่พอครับค่าเฮ็ดแพงครับผม ไผเฮ็ดดนตรีได้กะขอความซอยเหลือมา ณ โอกาศนี้ เด้อครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ GROOPPY
    หัวอกเดียวกันตั๊วะนิ 5555 ส่างเถาะ เมินได้เมินไป ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    แม่ครัวคุ้มบูรพา
    สัญลักษณ์ของ คนงามเมืองโพนทอง
    คือบ่ลำไห่ฟังนำแน่จ้ามีตะเสียงฮ้องเพลง

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    http://www.4shared.com/file/22509805.../__online.html

นี่ครับตัวเต็ม อิอิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แดนดาหาร
    วี๊ด..วี๊วววว... หม่วนคับหม่วน เสียงดีหลาย

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    ม่วนแฮงเด้อจ้าหลาน ธีระปลัด หลานพงศ์ น้อยก็ร้องเพราะจ้า คนเสียงดีเนาะจ้าร้องเพลงหยังก็มวน แล้วอีกหย่างเพลงก็มีความหมายเหมาะกับเสียงคนร้องขอให้จำเริญๆเด้อจ้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ จำปาขาว
    ขายนามาเฮ้ดดนตรีซะอ้าย...ลูกจ้างชั่วคราวกะซ่างเถอะ มีนาตั้งหลายถ่ง..ข้าราชการหนี้หลายโดยเฉพาะครู(อ้างอิงจากผลการสำรวจหนี้ของข้าราชการ)