ไม่รู้ว่าเครื่องผมเป็นอะไร ผมเข้าเวบบ้านมหาไม่ได้ บ่อยมากๆ อาทิตย์ที่แล้วเข้าไม่ได้ซักวัน ขณะที่เวบอื่นๆเข้าได้ตามปกติ
มันเริ่มเป็นตั้งแต่เดือนก่อนแล้ว ตอนที่ผมเปลี่ยนมาใช้ IE7 วันต่อมาก็เข้าเวบบ้านมหาและเวบที่ผม add ไว้ที่ favorites ไม่ได้ ขณะที่บางไซ้ต์เข้าได้ ผมก็ไปถามพี่ที่ทำงาน เขาให้เอา โปรแกรมกำจัดสปายแวร์มาใช้ ก็โอเค เข้าเวบต่างๆได้ตามปกติ แต่วันต่อมาก็เป็นอีก และที่เช็คได้ก็คือบ้านมหาเข้าไม่ได ้ ส่วนเวบอื่นไม่รู้ว่าเป็นที่เว็บเข้าไม่ได้หรือเป็นที่เครื่องผม แต่เวบทผมใช้ประจำยังเข้าได้นะ
ล่าสุดผมเปลี่ยนมาใช้ Mozilla Firefox ก็เข้าได้ครับ(IE7เข้าไม่ได้) แต่วันเว้นวันนะ เมื่อวานก็เข้าไม่ได้

ใครพอรู้วิธีแก้ให้ผมบ้างครับ ช่วยด้วยครับ ผมอึดอัดเหลือเกินเวลาที่เข้าเวบไม่ได้ เพราะไม่รู้ว่าเป็นเพราะไซต์หรือเครื่องผม :D