หัวข้อ: ผมเข้าเวบบ้านมหาไม่ได้ ช่วยด้วยครับ

ผมเข้าเวบบ้านมหาไม่ได้ ช่วยด้วยครับ

ไม่รู้ว่าเครื่องผมเป็นอะไร ผมเข้าเวบบ้านมหาไม่ได้ บ่อยมากๆ อาทิตย์ที่แล้วเข้าไม่ได้ซักวัน ขณะที่เวบอื่นๆเข้าได้ตามปกติ
    มันเริ่มเป็นตั้งแต่เดือนก่อนแล้ว ตอนที่ผมเปลี่ยนมาใช้ IE7 วันต่อมาก็เข้าเวบบ้านมหาและเวบที่ผม add ไว้ที่ favorites ไม่ได้ ขณะที่บางไซ้ต์เข้าได้ ผมก็ไปถามพี่ที่ทำงาน เขาให้เอา โปรแกรมกำจัดสปายแวร์มาใช้ ก็โอเค เข้าเวบต่างๆได้ตามปกติ แต่วันต่อมาก็เป็นอีก และที่เช็คได้ก็คือบ้านมหาเข้าไม่ได ้ ส่วนเวบอื่นไม่รู้ว่าเป็นที่เว็บเข้าไม่ได้หรือเป็นที่เครื่องผม แต่เวบทผมใช้ประจำยังเข้าได้นะ
    ล่าสุดผมเปลี่ยนมาใช้ Mozilla Firefox ก็เข้าได้ครับ(IE7เข้าไม่ได้) แต่วันเว้นวันนะ เมื่อวานก็เข้าไม่ได้

ใครพอรู้วิธีแก้ให้ผมบ้างครับ ช่วยด้วยครับ ผมอึดอัดเหลือเกินเวลาที่เข้าเวบไม่ได้ เพราะไม่รู้ว่าเป็นเพราะไซต์หรือเครื่องผม :D
    เสียดายความดีที่มีให้
    เสียดายหัวใจและเวลา
    เสียดายที่ที่โดนหลอกตลอดมา
    เสียดายคุณค่าความจริงใจ

Re: ผมเข้าเวบบ้านมหาไม่ได้ ช่วยด้วยครับ

Re: ผมเข้าเวบบ้านมหาไม่ได้  ช่วยด้วยครับ

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

Re: ผมเข้าเวบบ้านมหาไม่ได้ ช่วยด้วยครับ

วันก่อน ๆ ตะวันสีน้ำเงิน เค้าก็เจออาการเข้าบ้านมหาไม่ได้เหมือนกัน แต่ตรวจสอบอีกทีเป็นเพราะไวรัส หรืออะไรสักอย่างนะครับ คงต้งรอเค้ามาชี้แจง

ว่าแต่ก่อนที่กดอะไร ๆ ในเวบก็พิจารณาก่อนนะครับ แม้แต่ผมแม้จะมีโปรแกรมป้องกันที่ดีก็ยังโดนเลย (ทดสอบเล่น) ...

อีกประการหากเน็ตอืดมาก ๆ ควรจะลบขยะออกซะบ้าง เช่น โปรแกรม Wintools.net ลองหาดู

และสุดท้าย ไม่แนะนำให้ใช้ IE7 ไม่ขอสาธยาย แต่มันทำให้ข้อความบ้านมหาเพี้ยน ๆ ไป ดังกระทู้นี้

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom

..ผมเองก็เจอปัญหานี้เหมือนกันครับ....ซึ่งก็ยังไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะไวรัส หรือโดเมนไม่ซับพอร์ต

แต่ก็มีวิธีแก้ผ้าเอาหน้ารอดไปก่อนดังนี้ เปิดไฟล์ C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\hosts ก้อบไปวางที่แอดเดรส

เพิ่มเติมส่วนที่อยู่ในกรอบสีแดง เสร็จแล้วเซฟ แล้วลองเข้าเว็บบ้านมหา อีกครั้ง
    Re: ผมเข้าเวบบ้านมหาไม่ได้  ช่วยด้วยครับ

ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

mangmo
    Guest

Re: ผมเข้าเวบบ้านมหาไม่ได้  ช่วยด้วยครับ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ฟ้าสางที่บางกอก™
    วันก่อน ๆ ตะวันสีน้ำเงิน เค้าก็เจออาการเข้าบ้านมหาไม่ได้เหมือนกัน แต่ตรวจสอบอีกทีเป็นเพราะไวรัส หรืออะไรสักอย่างนะครับ คงต้งรอเค้ามาชี้แจง

ว่าแต่ก่อนที่กดอะไร ๆ ในเวบก็พิจารณาก่อนนะครับ แม้แต่ผมแม้จะมีโปรแกรมป้องกันที่ดีก็ยังโดนเลย (ทดสอบเล่น) ...

อีกประการหากเน็ตอืดมาก ๆ ควรจะลบขยะออกซะบ้าง เช่น โปรแกรม Wintools.net ลองหาดู

และสุดท้าย ไม่แนะนำให้ใช้ IE7 ไม่ขอสาธยาย แต่มันทำให้ข้อความบ้านมหาเพี้ยน ๆ ไป ดังกระทู้นี้
    ค่ะเมื่อวันก่อนไม่สามารถเข้าบ้านมหาดอทคอมได้ค่ะ แต่สามรถเข้าเว็บอื่นๆได้โดยไม่มีปัญหา ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ไวรัส ก็ทำการฟอร์แมทเครื่องไป จากนั้นก็เข้าเว็บบ้านมหาได้เป็นปกติ จากนั้นพอออกจากเว็บบ้านมหาแล้ว จะเข้ามายังเว็บนี้อีกปรากฎว่าไม่สามารถเข้าได้ และทำการฟอร์แมทเครื่องใหม่อีกครั้งหนึ่งจนให้แน่ใจว่าไวรัสไม่เข้าไปตกค้างอีกแล้ว ลงวินโดว์อะไรใหม่หมดแล้วจากนั้นทดลองเข้าเว็บบ้านมหาอีกครั้งนึงค่ะ ก็ยังไม่สามรถเข้าได้ค่ะ เลยคิดอยู่ว่าน่าจะมีปัญหาระบบอินเทอร์เน็ตของผู้ให้บริการเลย โทรไปแจ้งปัญหา(ใช้ ADSL ของ TT&T) ตอนแรกทางเจ้าหน้าที่ของทีทีแอนด์ที คิดว่าเซอร์เวอร์ของบ้านมหาล่ม แล้วหนูได้บอกกับทางเจ้าหน้าที่ว่าลองให้คนอื่นๆเข้าเว็บบ้านมหาดูก็สามารถเข้าเว็บบ้านมหาได้ จากนั้นเจ้าหน้าที่ระบบเค้าให้ IP Address มาใส่ที่ Internet Protocol (TCP/IP) ให้ลงในเมนู General แล้วให้ใส่ค่า IP ที่เค้าให้มาลงในหัวข้อด้านล่าง Use the Following DNS Server IP Addresses ใส่ค่าไอพีที่เค้าให้มาทั้งสองช่อง จากนั้น คลิก OK แล้วลองเข้าบ้านมหาดู ก็สามารถเข้าได้เป็นปกติค่ะ

ขอบคุณครับ กว่าจะเข้ามาอ่านได้ แทบแย่นะนี่ เข้าไม่ได้มา 2 วัน