หัวข้อ: ขอบคุณงานพาแลง 3 จากใจสะใภ้อีสาน

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

ขอบคุณงานพาแลง 3 จากใจสะใภ้อีสาน

1 ปีที่ผ่านมา นิไม่เคยมีรอยยิ้มและเสียงหัวเราะ ที่มาจากภายในอย่างนี้เลย ตลอดเวลานินอนซมอยู่กับความเศร้าและความเหงาตลอดเวลา นิได้มีโอกาสไปงานพาแลง ครั้งที่ 3 ที่นวนคร นิได้พบกับมิตรภาพมากมาย

นิขอขอบคุณบ่าวคนเดิม ยายหนูซิงและครอบครัว ป้าแดง ดีเจลูกหิน พี่พล พระยาแล ดีเจเด็กน้อย แม็กกี้ ที่ลืมไม่ได้คือสะดิ้งน้องรักที่เดินทางมาจากสวีเดน มาสร้างสีสันในงานพาแลง พี่น้องคุ้มสามเสน และทุก ๆ คนที่ทำให้นิมีรอยยิ้ม นิมีความรู้สึกว่างานพาแลงจบลงไปอย่างรวดเร็ว ทำให้เสียดายช่วงเวลานั้นมาก ๆ บางคนเดินทางกลับโดยมิได้กล่าวลากัน หันมาอีกทีไม่เห็นแล้ว

นิตั้งใจว่าจะมาช่วยเตรียมงานในตอนเช้า แต่ก็ติดธุระที่สำคัญ ทำให้มาช่วยงานไม่ทัน

นิรู้สึกตื้นตันใจไม่รู้จะพูดอะไรที่ได้เจอหน้าหลาย ๆ คน แต่ไม่ได้พูดคุยด้วยก็ต้องขออภัย แค่ได้สบตาก็รู้ซึ้งถึงมิตรภาพที่อบอุ่น คิดถึงหลาย ๆ คนที่ได้คุยในบ้านมหา แต่ไม่มีโอกาสได้เห็นหน้าในวันนั้น ก็ได้แต่ถามถึงและมองหา

ขอบใจน้องบอย (หนุ่มน้ำยืน) ที่คอยดูแลพี่นิตลอดงาน และต้องขอโทษด้วยที่พี่น้องต้องการที่จะให้นิออกไปร่วมสนุกด้วย แต่นิเขินอายที่จะออกไปร่วมเต้นรำ เพราะว่าในชีวิตไม่เคยจริง ๆ ก็อย่าได้ถือโทษโกรธเคืองกันเลย แค่ได้เห็นพี่น้องมีความสุข นิก็สุขใจแล้ว

ขอบคุณมาก ๆ จากใจนะคะ

ขอบคุณงานพาแลง 3 จากใจสะใภ้อีสาน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สะใภ้อิสาน; 24-02-2010 at 22:40.

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    เรายังได้เจอกันอีกหลายครั้งแน่นอนค่า พี่นิ คิคิ ไม่นานจ้าจุ๊บๆ

ดีใจที่พี่นิ ยิ้มได้และมีความสุขนะคะ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    ..ดีใจด้วยครับที่งานพาแลง3 ทำให้คุณนิยิ้มได้...

วันนั้นบรรยากาศอบอุ่นด้วยมิตรภาพจริงๆครับ...

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ขอบคุณมากมายเช่นกันน้องรัก รู้สึกว่าเราจะได้เจอกันบ่อยที่สุด อิอิ

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom
    ขอบคุณทุกท่าน ที่ทำให้มีงานพาแลง3 แล้วมาม่วนนำกันอีกปีหน้าเด้อคุณนิฯ งานพาแลง4

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    น้องแม๊กกี้ที่น่ารักและเซ๊กซี่ รวยน้ำใจขอบคุรมากจ้าคนแรกที่พี่นิเห็นในการกลับมาเยี่ยมประเทศไทยครั่งนี้

เสียเวลาส่วนตัวมารับพี่นิที่สนามบินแล้วยังสู้ขับรถฝ่าการจราจรที่ติดขัดไปส่งพี่นิถึงในที่พัก พี่ซึ้งน้ำใจ

คะ อ้าย บ่าวยางตลาด อ้ายบ่าวคนเดิม อ้ายพล ขอบคุณหลายเด้อกับการต้อนรับอย่างอบอุ่นและมิตรภาพที่มอบให้คะ เจอกันพาแลงหน้าแน่นอนคะ รักบ้านมหาคะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเคน
    อุบลฯ เมืองดอกบัวงาม
    ยังคึดฮอดเอื้อยนิ สุดสวยน้ำใจงามคือเก่าเด้อครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้ำยืน
    บล็อก
    2
    มีงานครั้งต่อไปอย่าลืมเรียกใช้นะครับพี่นิ กดกริ๊งเดียวไปทันทีเลยยินดีที่ได้รับใช้คับพี่นิ บอร์ดี้การ์ดจำเป็น อิ อิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มน้ำยืน; 26-02-2010 at 00:03.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวโก้ เกียรติณรงค์
    c06:ปีหน้าไห่น้องหย่างนำก้นแหน่เด้อเอื้อยอิอิ ดีใจครับที่เอื้อยนิคนงามดูมีชีวิตชีวาขึ้นมีรอยยิ้มแล้วกะเสียงหัวเราะแบบมีความสุข กะขอไห่เอื้อยเก็บความฮู้สึกดีๆนี้ไว่ตลอดเด้อครับมีโอกาสกะคือสิได้มีโอกาสได้พ้อได้พบได้นั่งกินข้าวนำกันน้อเอื้อยน้อ แนวใด๋ที่มันเฮ็ดไห่ทุกข์เฮ็ดไห่เศร้ากะขอไห่เอื้อยลืมมันไปสาเด้อครับ เผิ่นหว่าบัณฑิตคือผู่ที่ฮู้จักไซ่ความคิดและมีเหตุผล เอื้อยกะเป็นผู่หนึ่งในนั้นกะขอไห่ก้าวหย่างไปในทางที่ดีในอนาคตเด้อครับ คิดฮอดอยู่ในทรวง เป็นห่วงอยู่เสมอครับผม(น้องซายหล่า)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ก.กุ้งเผา
    ปีหน้ามาไหม่นะครับพี่สาว

ปีหน้าผมไม่พลาดแน่นอนเลยครับพี่สาว

ขอโทษทีครับที่ไม่ได้ไปด้วย

รอยยิ้มคือความสุขครับพี่สาว อิอิอิ

Tags for this Thread