หัวข้อ: วิธีเขียนไฟล์ข้อมูล ISO ลงแผ่น CD DVD

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

เรื่องฮิตน่าอ่าน วิธีเขียนไฟล์ข้อมูล ISO ลงแผ่น CD DVD

สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนสมาชิกบ้านมหาทุกท่าน ทุกามแฝงครับ
    หลายๆกระทู้ในบ้านมหา หรือเว็บอื่นๆที่แจกไฟล์ หรือโปรแกรมขนาดไฟล์ใหญ่ๆ
    จะมาในรูปแบบ
    ไฟล์ ISO ครับ หลายคนดาวน์โหลดมาแล้ว นำไปใช้งานบ่ได้ (ผู้ที่ไม่ทราบวิธีนำ ISO ไปใช้งาน)
    กรทู้นี้ จึงขอหยิบยกตัวอย่างที่ผมได้ดาวนโหลดไฟล์ จากกระทู้ท่านฟ้าสางฯมาครับ
    มีวิธีการนำไปใช้งานดังนี้ครับ

ก่อนอื่นเราดาวน์ไฟล์มาครบแล้วก็จัดลงไว้ในที่เดียวกัน เช่น สร้าง Folder ใหม่เพื่อจัดเก็บ แล้วทำการแตกไฟล์ หรือแยกไฟล์ .rar หรือ .Zip ครับ มีวิธีดังต่อไปนี้ครับ
    วิธีแตกไฟล์.rar หรือ .Zip คลิกขวาที่ Part1 ครับ แล้วเลือกตามภาพประกอบครับ
    วิธีเขียนไฟล์ข้อมูล ISO ลงแผ่น CD DVD

กำลังแตกไฟล์
    วิธีเขียนไฟล์ข้อมูล ISO ลงแผ่น CD DVD

แตกไฟล์

แตกไฟล์เสร็จสมบูรณ์ครับ

ไฟล์ ISO ที่เราได้มา

ก่อนการ Burn มีอะไรบ้างที่เราจะกำหนด

กำลังเขียนข้อมูลลงแผ่น

การเขียนแผ่นเสร็จสมบูรณ์

หลังเขียนลงแผ่น DVD เช็คไฟล์ในแผ่น

จบแล้วครับ หวังเป็นอย่างยิ่งครับว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆ ที่ยังใช้งาน ISO บ่เป็นครับ
    และขออภัยหากกระทู้นี้มีผู้โพสแล้ว

ดาวน์โหลดโปรแกรมUltraISO Premium Edition 9.35 Build 2716.rar
    วิธีเขียนไฟล์ข้อมูล ISO ลงแผ่น CD DVDวิธีเขียนไฟล์ข้อมูล ISO ลงแผ่น CD DVDวิธีเขียนไฟล์ข้อมูล ISO ลงแผ่น CD DVD
    :l- :l- :l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เต็มใจให้เธอ; 18-12-2011 at 20:32. เหตุผล: เพิ่มลิ๊งค์สำหรับดาวน์โหลด

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom
    ขอบคุณดีเจเต็มหลายๆเด้อ ที่นำมาแบ่งปัน สู่พี่น้องบ้านมหา

ชุดนี้คือซิแม่นอันเดียวกันยุเนาะท่านที่ Send EMS มาให้ผม

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    บล็อก
    6

พบปะพูดคุย

แม่นครับท่าน เป็นชุดเดียวกันครับ

แต่ว่าในภาพประกอบกระทู้นี้ เป็นการพิสูจน์ไฟล์ อ.ฟ้าสางนำครับ
    เพราะว่าสมาชิกแจ้งว่าดาวน์โหลดมาแล้วแตกไฟล์บ่ได้ครับ เลยต้องพิสูจน์
    ผลปรากฎว่า ใช้ได้ปกติครับท่าน01

กระทู้ อ. ฟ้าสางที่บางกอก : Windows 7 Ultimate 32-bit Build 7600.16385 - Thai keyboards Enable File size: 2.2 GB

ส่วนโปรแกรม UltraISO Premium Edition 9.35 Build 2716 หาได้จากกระทู้นี้ครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    ขอบคุณหลายเด้อ อ้ายเต็ม ที่นำสิ่งดีดีพร้อมทั้งวิธีทำมาให้ทราบกัน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มสกลคนร้อยเอ็ด
    ขอบคุณครับ ผมกะหาอยู่ครับเพราะผมมีปัญหากับการลงโปรแกรมที่เป็นไฟล์ iso อยู่พอดีครับ

บล็อก
    6

พบปะพูดคุย เพิ่มเติมอีกก่อนเนาะครับ

ก่อนอื่นในเครื่องของเราจะต้องมีโปรแกรม UltraISO นี่ก่อนเนาะครับ
    ถ้ามีแล้วเราก็จะเห็นหน้าตาของไฟล์ iso เป็นแบบในภาพนี่ละครับ
    ดับเบิ้ลคลิกที่รูปแผ่นได้เลยครับ โปรแกรมจะพาเราไปเองเนาะ

เพิ่มเติมอีกก่อนเนาะครับ

แบบนี้ละครับ

---------------------------------

เพิ่มเติมอีกก่อนเนาะครับ
    พอดับเบิ้ลคลิกแล้ว ก็จะมาขั้นตอนนี้แล้วครับ แล้วเราก็ทำในขั้นตอนต่อไปได้ครับ

กระทู้นี้เอาไว้แต่เพียงเท่านี้ก่อนเนาะครับ ไปหาหว่านปุ๋ยข้าวนาปรังก่อน :l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เต็มใจให้เธอ; 06-03-2010 at 11:23. เหตุผล: เปลี่ยนภาพประกอบ

Tags for this Thread