หัวข้อ: ห่วงเจ้า สาวพัทยา

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวโก้ เกียรติณรงค์

ห่วงเจ้า สาวพัทยา

[wma]http://www.file2go.com/dl.php?fi=11246s1[/wma]

ห่วงเจ้าสาวพัทยา คำร้อง/ทำนอง บ่าวโก้ เมืองลำดวน

ทุ่งนาเงียบเหงา นั่งเศร้าใต้ต้นสะแบง ในยามตะวันค่ำแลง ดอกสะแบงร่วงหล่นลงมา
    สาวนาไกลถิ่น ไปหากินอยู่พัทยา บ้านเรายังเฝ้าห่วงหา เหม่อมองฟ้ามีแสงเรืองรอง
    ฝากเพลงถึงน้อง เนื้อทองอย่าลืมบ้านเกิด
    อย่าลืมถิ่นที่กำเนิด แม่พ่อยังรอทั้งสอง เฝ้าคอยห่วงหา
    คิดถึงลูกหล่าอ่องล่องอ่องหล่อง บางมื้อก็น้ำตานอง เฝ้ารอวันลูกคืนฮอยทาง
    ทำงาน ในผับในบาร์เหนื่อยไหม เป็นอยู่อย่างไร ลำบากใจบ่อน้อน้องนาง
    อยู่เมืองฝรั่ง คิดฮอดบ้านแหน่เด้อเอวบาง ยังมีอีกคนคอยนาง นั่งซอมทางรอเจ้าคืนมา
    ทุ่งนาเงียบเหงา นั่งเศร้าคิดฮอดคนไกล ป่านนี้สิเป็นจั่งใด๋ ห้องหัวใจเฝ้าคิดห่วงหา
    ตะวันค่ำแลง ห่วงแฮงแฮงสาวพัทยา เหมื่อยหลายไห่ฟ้าวเด้อหล่า ฟ้าวคืนมาท้องนาบ้านเฮา

.....................................

เขียนขึ้นจากความรู้สึกคิดฮอดหัวอกคนเป็นพ่อแม่ที่เฝ้ารอลูกเต้าที่ไปเฮ็ดงานเมืองไกลครับ
    ยามเทศกาลกะหวังหว่าสิได้พบพ้อหน้าลูกแต่บางปีกะบ่อเห็น
    บางคนรอแล้วรอเล่าลูกกะบ่อมายามบ้านจักเถื่อจักอยู่ดีมีแฮงบ่อกะบ่อฮู้
    แต่ความฮู้สึกของเผิ่นกะคือสิมีแต่คำหว่า ห่วงลูกแล้วกะคิดฮอดลูก
    กะเลยสร้างสรรค์ไว่แทนความฮู้สึกของคนเป็น พ่อกับแม่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ผู้ก่อการรัก; 16-02-2010 at 07:20. เหตุผล: จัดหน้าให้สวยงาม อ่านง่ายค่ะ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    แจ่มค่ะ ถ่ายทอดถึงความรู้สึกของคนที่รอคอยได้เป็นอย่างดี
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวโก้ เกียรติณรงค์
    ขอบคุณเอื้อยแม็กกี้เด้อครับที่มาส่อยดูแลในการจัดบรรทัดไห่ น้องซายผู่นี้กะขอขอบคุณหลายๆครับ ยอมรับหว่าบ่อถนัดอีหลีครับผมเอิ้นหว่า ปึกเลยกะได้ครับงานเกี่ยวกับคอมไคแหน่แต่จับปากกา ดินสอ กระดาษนี่พอได้ครับ จั่งใด๋กะฝากเบิ่งแยงน้องนุ่งนำเด้อครับผม ขอบคุณครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ม๋าน่อย
    บล็อก
    2
    ฟังแล้วบอกได้เลยว่า ม่วนแฮงจ้า
    อ้ายบ่าวร้องเองบ้อจ้า
    เสียงคุณภาพเด้อจ้า
    ฟังแล้ว อินแฮง ฮือๆ ๆๆ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    มีแต่เพลงม่วน ๆ เลยครับ ชอบทำนองเพลง หลายๆ คับ เยี่ยมๆๆๆๆ ขออนุญาตโหลดไปฟังที่บ้านด้วยนะครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    ปล.2 ผมชอบเพลง ฝากน้ำตาก่อนลาแม่ มากเลยครับ พอมาฟังเพลงนี้ ก็ชอบครับ ผมว่าพี่แต่งเพลงได้เยี่ยมเลยครับ เนื้อหา การใช้คำ บรรยายไม่ถูกครับ เพลงเพราะสุดยอด อ้อ ลืมไปครับ ผมเซฟเพลงพี่ไปเปิดในห้องแคมฟร๊อก มีคนชมว่าเพลงพี่เพราะมาก ถามกันใหญ่เลยว่าใครร้อง ผมก็เลยบอกว่า เป็นบ่าวโก้ เกียรติณรงค์ แห่งเว็บบ้านมหา นักร้องโนเนม แต่เต็มไปด้วยคุณภาพครับผม

ขอบคุณทุกกำลังแรงใจครับผม ขอบคุณบ่าวยุทธเด้อครับที่ส่อยโปรโมทมื้อหนึ่งคือสิพ้อกันน้อเฮา

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มเมืองภูเขาไฟ

พบปะพูดคุย

ฟังแล้วขนคิงลุกเลยครับ ขอชมว่าสุดยอดจริงๆ เพลงก็เพราะ ภาษที่ใช้ก็ง่ายๆ
    แต่สะดุจจิตสะกดใจของผู้ฟังเป็นอย่างดี ถ้าไม่รังเกียจอยากสิฝากเนื้อฝากโต
    เป็นศิษย์จักคนแหน่เด้อครับ อิอิๆ (ชอบแนวนี้หลายๆครับ)

ฝากต้อนถึงหนุ่มเมืองภูเขาไฟแล้วกะทุกกำลังใจครับ..............ยังบ่ออาจหาญกล้าเป็นอาจารย์ผู่ใด๋ดอก หนุ่มบ้านนอกพวมก้าวมาหาทางฝัน มีเสียงเพลงมาเป็นของกำนัล ฝากความฝันไว้ในอ้อมใจแฟน ความฮู้ยังมีน้อยภูมิปัญญาส่ำหางอึ่ง สิไห่เป็นอาจารย์ยากเหลือแสน เส้นทางของเสียงพิณปนเสียงแคน ขอตอบแทนแฟนเพลงที่เมตตา...................ขอบคุณที่มาเป็นแฮงใจไห่เด้อครับทุกๆท่านเลยครับ กะขอฝากสื่อเสียงของน้องซายหล่านัยตาเศร้า บ่าวโก้ เกียรติณรงค์ไว่เป็นลูกในบ้านเป็นหลานในเฮือนอีกจักคนนำเด้อครับนักแต่งเพลงน้องใหม่จากจังหวัดศรีสะเกษผู่นี้สิก้าวหย่างได้ไกลส่ำใด๋กะขึ้นอยู่กับแฮงอกแฮงใจของพี่น้องมิตรรักแฟนเพลงครับ ส่อยกันอุดหนุนสินค้าซีดี วีซีดีของแท้ที่มีลิขสิทธิ์นำเด้อครับ