หัวข้อ: ราคาเว็ปมีค่าอย่างไร (ขอถามผู้รู้)หน่อยครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวหาร

เว็ปบ้านมหามีค่า 8.02 ล้านบาทหมายความว่าอย่างไร (ขอถามผู้รู้)หน่อยครับ

ผมไปเจอเว็ป http://bizinformation.org/th/www.baanmaha.com เขาบอกว่าเว็ปบ้านมหามีค่า 8.02 ล้านบาท หมายความว่าอย่างไรครับ
    Baanmaha.com มีราคาประเมิน ฿8.02 ล้าน
    เว็บไซต์บ้านมหา แหล่งสืบค้นข้อมูลการศึกษา คลังข้อสอบ ข้อมูลทำรายงาน รวมข้อมูลเกี่ยวกับศิลปะวัฒนธรรม ประเพณีไทย การละเล่นพื้นบ้าน ภูม..

มูลค่าเว็บไซด์ ฿8.02 ล้าน
    จำนวนรวมของการเข้าชมในแต่ละวัน 28,958
    ผู้เข้าชมในแต่ละวัน 7,288
    อันดับทั่วโลก 37,694
    ไทย อันดับ 463
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวหาร; 02-03-2010 at 12:12. เหตุผล: เพิ่มเติม1

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

ปุ้ยก็อยากรู้เหมือนกัน

ปุ้ยก็อยากรู้เหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pui.lab; 02-03-2010 at 12:45.
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

ต่ออีก ครึ่งล่าง

ต่ออีก ครึ่งล่าง
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    เทียบคุณค่าต่อจิตใจแล้วมีหลายกว่านั่นเยอะค่ะ ..ประมาณค่าบ่ได่พุ่นล่ะ ..
    มองต่าง..อย่างปลง

Super Moderator
    Guide & Photographer
    สัญลักษณ์ของ เจ้าซายน้อย

อายหน้าแดง

ทำไมราคาประเมินถึงได้สูงขนาดนี้ องค์ประกอบมีดังนี้ครับ

1.อันดับความนิยมของคนเข้าชมเว็บไซด์
    2.อายุโดเมน ( แต่รู้สึกว่าเพิ่งจดมาไม่นานนี้เอง ทำไมถึงราคาสูงจัง แปลกใจเหมือนกันครับ )
    3.ค่า PR ที่เจ้าเสิร์ทเอนจิ้น หรือ Google ที่ให้ความสำคัญนั้นเอง
    4.ความเป็นที่จดจำของเว็บไซด์
    5.การวัดผลของสังคม
    6.ลิ้งค์ภายนอกที่เข้ามาดันเว็บไซด์
    7.และอื่นๆอีกมากมายของการคำนวณราคา

แต่ผมว่าขำๆมากกว่า เพราะคิดราคาประเมินค่อนข้างเพี้ยนๆไปเยอะ...แต่ก็เป็นแค่การประเมินครับ
    ส่วนราคาจริงนั้น(ไม่ทราบ)อันนี้แล้วแต่ผู้จะขาย(มั๊ง)

แม่นคือพี่มิกว่าหละจ้า...คุณค่าทางจิตใจมีเยอะกว่า....
    เอ่อ...ผู้ประเมิณสิซื้อบ่หละคะ...อ้ายๆขายเถาะกะซั่น...จ๊ากกกกก ถืกฆ้อนคุณยายสาน้อ...อิอิอิ....555+++
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    ขออีกนิดให้มันได้เป็น 10 ล้าน เป็นหยังละท่าน อิอิๆๆ แบ่งมาทางนี้จัก 1 ล้านเด้อ (อ้ายต่วงบ่อเอาเด้อ ฮ่าๆๆๆๆ) ///อย่างที่เจ้าชายน้อยเว้านั้นละครับ ต่อไปภายหน้าไม่แน่นะ อาจสิเป็นแบบที่เขาคาดการณ์ก็เป็นได้ได้ อิอิๆๆ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจอบบ้อน

เรื่องฮิตน่าอ่าน

ขายบ่ได่ดอก บ้านมหาเปรียบเสมือนมูลมังของคนอีสาน

พะนะ(คมบ่ฮึ)อิอิอิ

:1-:1-:1-

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    มีค่าบ่มีค่าขึ่นอยู่ที่จิตรใจครับผม ประเมินค่าบ่ได้ดอกบ้านมหานี้

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    แม่นคือพี่มิกว่าหละจ้า...คุณค่าทางจิตใจมีเยอะกว่า....
    เอ่อ...ผู้ประเมิณสิซื้อบ่หละคะ...อ้ายๆขายเถาะกะซั่น...จ๊ากกกกก ถืกฆ้อนคุณยายสาน้อ...อิอิอิ....555+++
    ---------------

เอ๋าคือมาชวนกันขายมูลขายมังน้อ เผิ่นแห่งแต่เเคียดแต่น้อยใจยุผัดสิหลอยขายใช้หนี้สาหละแต่ยายสิบ่ไปเซ็นโอนง่ายๆเด้อติ๋ม.....อิอิ.."บ้านมหาภูมิแผ่นดินถิ่นคนอีสานบ้านอันแสนอบอุ่นของพวกเฮาซุคนจ้า" ขายแล้วย่านบ่ทันได้ใช้เงินยุเด้อนอนหลับๆยายสิไปบีบฮูดังตายคามือเด๋ ฮ่าๆๆ ขายโลด สิหว่าบ่เตือน ฮ๋าๆๆ
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"