หัวข้อ: เพลินวาน...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ เพลินวาน...

เพลินวาน... เป็นสถานที่จำลองตลาดย้อนยุค หรือจะเรียกว่าที่เดินช้อปปิ้งก็คงไม่ผิดนัก...
    ไม่ว่าจะเป็นสถานที่ ของที่วางขายจะย้อนยุคไปประมาณ ปี ๒๔๙๙ เลยที่เดียวครับ
    ซึ่งดำเนินการโดยภาคเอกชน น่าชื่นชมเจ้าของโครงการนะครับที่ได้อนุรักษ์ของดีในอดีตไว้ ...
    ตลาดเพลินวานมีที่ตั้งในอำเภอหัวหิน จังหวัดประจวบคีรีขันธ์
    มีโอกาสก็แวะชมนะครับ... ไทยเที่ยวไทยเงินทองไม่รั่วไหลครับ...

เพลินวาน... เพลินวาน...

[wma]http://www.file2go.com/mrun.php?me=1211s3[/wma]
    *ขอบคุณเจ้าของผลงานเพลง*

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    เป็นสถานที่ที่น่าเดินเที่ยวอีกที่ค่ะ ไม่กว้างเท่าไหร่ แต่ดูเก๋ๆ ดี เหมือนย้อนยุคไปในสมัยก่อน
    วัยรุ่นก็นิยมไปเที่ยวกัน แต่เสียดายของแพงไปหน่อยค่ะ เพราะว่าค่าเช่าที่เค้าแพงมาก