หัวข้อ: ปาเกียว ดวลกำปั้น ส่งท้าย ก่อนลงเลือกตั้งฟิลิปปินน์ 14 มีค. นี้

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1

ปาเกียว ดวลกำปั้น ส่งท้าย ก่อนลงเลือกตั้งฟิลิปปินน์ 14 มีค. นี้

ปาเกียวโวสนั่นใช้ความเร็วปราบคล็อตเตย์

"แพ็คแมน" แมนนี่ ปาเกียว ซูเปอร์สตาร์กำปั้นเลือดตากาล็อก มั่นใจรูปร่างไม่ใช่อุปสรรค หวังอาศัยความเร็วทุบโจชัว คล็อตเตย์ คู่ต่อกรชาวกานา ในศึกป้องกันแชมป์รุ่นเวลเตอร์เวตดับเบิ้ลยูบีโอ ที่เมืองดัลลัส ประเทศสหรัฐฯ ในวันเสาร์นี้

ปาเกียว ดวลกำปั้น ส่งท้าย ก่อนลงเลือกตั้งฟิลิปปินน์ 14 มีค. นี้

แมนนี่ ปาเกียว ยอดนักมวยหมายเลข 1 ของโลก ชาวฟิลิปปินส์ ออกมาแสดงความมั่นใจว่าจะใช้ความได้เปรียบในเรื่องความเร็ว และพลังหมัดจัดการปราบ โจชัว คล็อตเตย์ ผู้ท้าชิงชาวกานา ในการป้องกันเข็มขัดแชมป์โลกรุ่นเวลเตอร์เวตขององค์กรมวยโลก (ดับเบิ้ลยูบีโอ) ที่เมืองดัลลัส รัฐเท็กซัส ประเทศสหรัฐฯ ในวันเสาร์ที่ 13 มีนาคมนี้ หรือเช้าวันอาทิตย์ที่ 14 มีนาคมตามเวลาประเทศไทย

การฟาดปากไฟต์นี้ "เดอะ แพ็คแมน" เสียเปรียบช่วงชกพอสมควร แต่เขามั่นใจว่าจะเป็นฝ่ายได้รับชัยชนะ "คล็อตเตย์ เป็นนักชกที่เก่งมาก เขาแข็งแกร่ง รวมทั้งตัวใหญ่ และสูงกว่าผมมาก ผมไม่อยากประเมินคู่ชกต่ำเกินไป ผมจะชกให้ดีที่สุด และสู้อย่างเต็มที่ ผมฝึกซ้อมอย่างหนักเพื่อไฟต์นี้ ผมจะพยายามทำผลงานให้ดีที่สุด ผมอยากให้ผู้คนพอใจกับฟอร์มการชกของผมในวันเสาร์นี้"

ด้าน คล็อตเตย์ ประกาศเขาไม่ได้เป็นแค่มวยแทนของ ฟลอยด์ เมย์เวทเธอร์ จูเนียร์ ยอดนักชกไร้พ่าย ชาวมะกัน แต่จะทำให้ ปาเกียว ต้องเจองานหนักแน่นอน "ผมทุ่มเททุกอย่างในช่วงฝึกซ้อมสำหรับไฟต์นี้ เขา (ปาเกียว) เป็นนักมวยที่เก่งที่สุดในโลก แต่ผมอยากเห็นว่าเขาจะทำอะไรผมได้บ้าง ผมจะเน้นที่ลำตัว ผมจะตามติดเขา ผมจะชกที่ลำตัวเขา"

นอกจากนี้ นักชกชาวกานา มั่นใจว่าสามารถป้องกันการปล่อยหมัดที่รวดเร็วของ ปาเกียว ได้สบายๆ "มันไม่สำคัญหรอกว่าเขาจะปล่อยหมัดได้ 1,000 ครั้ง ผมสามารถบล็อกได้หมด ผมไม่ออกหมัดอย่างเปล่าประโยชน์แน่นอน เขาเป็นคนที่ปล่อยหมัดได้เยอะ แต่เขาตัวเล็กมาก ผมปล่อยหมัดน้อยกว่า แต่มันเข้าเป้า และนั่นเป็นการสร้างความเสียหายมากกว่า"

ขณะที่ เฟร็ดดี้ โรช เทรนเนอร์ ปาเกียว คาดว่าการชกไฟต์นี้ไม่น่าจะยาวนาน "เราสามารถหยุดเขาได้ในช่วงยกท้ายๆ ผมไม่อยากพูดเรื่องการน็อก แต่เราสามารถหยุดเขาได้ด้วยการชกแบบสะสม เขา (คล็อตเตย์) ไม่เคยเจอคู่ชกอย่าง แมนนี่ ปาเกียว มาก่อน และผมไม่คิดว่าเขาจะสามารถรับมือได้"

ที่มาข้อมูล : สยามกีฬา

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    สุดยอดนักชกชาวฟิลิปปินส์ แมนนี ปาเกียว ยัน การลงสมัคร ส.ส. ที่บ้านเกิด จะไม่ส่งผลกระทบกับการชก กับ โจชัว คล็อตเตย์ นักมวยชาวกานา ในวันเสารที่ 13 มี.ค. นี้

แมนนี ปาเกียว สุดยอดนักชกหมายเลข 1 ของโลก ออกมายืนยันว่า การลงสมัคร ส.ส. ที่ประเทศฟิลิปปินส์ ไม่ส่งผลกระทบต่อการชกกับ โจชัว คล็อตเตย์ นักชกชาวกานา ในวันเสาร์ที่ 13 มี.ค.นี้

"ผมรู้ดีว่า ผมทำอะไรอยู่ การชกมวยกับการเมือง มันเป็นเรื่องที่ไม่เกี่ยวข้องกัน การเมือง คือ เรื่องของการให้บริการผมเต็มใจที่จะให้บริการประชาชน และผมอยากช่วยเหลือพวกเขา ส่วนเรื่องการชกมวย มันเป็นหน้าที่ ที่ผมต้องทำเพราะผมรักมัน 2 สิ่งนี้ มันแยกกันไม่ออก สำหรับตัวผม "

ขณะเดียวกัน "เดอะ แพ็คแมน" ได้ออกมาให้สัมภาษณ์ ถึงการชกกับ ฟลอยด์ เมย์เวตเธอร์ จูเนียร์ ว่า "ผมไม่มีความคิดเห็นที่จะพูดถึงเขา เขามีโปรแกรมที่จะชกในเร็วๆ นี้ และผมก็จะมีการชก เช่นกัน ผมไม่ต้องการพูดถึงเขาเพราะต้องการทำหน้าที่ในตอนนี้ให้ดีที่สุด"

--------------------------------------------------------------------------
    ที่มา -นิตยสารมวยโลก

ปล. ปาเกียวชนะน็อกไม่เกินยก 7 ครับ

ปล.(2) สำหรับประวัติการชกของ คล็อตเตย์ วัย 33 ปี เหยื่อกำปั้นรายต่อไปของ ปาเกียว ถือว่ามีชื่อชั้นพอสมควร ด้วยสถิติขึ้นชก 39 ไฟท์ ชนะ 35 แพ้ 3 ยกเลิก 1 เคยครองแชมป์โลกของสหพันธ์มวยนานาชาติ หรือ “ไอบีเอฟ” และเคยประจันหน้ากับมวยดังๆ มาหลายราย อาทิ มิเกล ค็อตโต้ คู่ปรับคนล่าสุดของ ปาเกียว นั่นเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 12-03-2010 at 10:21.

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    เอ/มีถ่ายทอดสดมาไทยบ่อครับคู่นี้ ถ้ามีช่วยแจ้งแหน่เด้ออ้ายพล วัน เวลา ช่อง
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ลิขสิทธิ์เป็นของ ทรูวิชั่น แต่ว่าเคเบิ้ลทีวีท้องถิ่นน่าจะมีนะครับ เพราะว่ารับสัญญาณช่อง sport จากต่างประเทศ ไฟล์ล่าสุดผมกะเบิ่งถ่ายทอดจาก เคเบิ้ลท้องถิ่นนี่หล่ะครับ