หัวข้อ: NIKONตัวเดียวพาเที่ยวภูเขาไฟฟูจิ ซังครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองปลาดิบ

NIKONตัวเดียวพาเที่ยวภูเขาไฟฟูจิ ซังครับ

NIKONตัวเดียวพาเที่ยวภูเขาไฟฟูจิ ซังครับได้ไปเที่ยวแบบเดี่ยวๆ นานๆเดินทางเทือ กะบ่ต้องเตรียมหยังหลายครับ แค่ สะพายกล้องจองโรงแรมหากินอาหารญีปุ่นข้างหน้า ค้างคืนสักคืนหนึ่งในวันที่อากาศโปร่งสบายท้องฟ้าแจ่ม ๆ ก็จะได้เห็นภูเขาไฟ ฟูจิที่สวยงามได้ครับ แต่ถ้าไปในหน้าหนาวมากๆ หรือหิมะตกหนัก ก็จะเก็บภาพสวยๆ ไม่ได้ครับ และก็จะไม่อนุญาตให้ขึ้นได้ ฉะนั้นก่อนเดินทางต้องเช็คสภาพอากาศก่อนเดินทางและสภาพร่างกายที่ต้องพร้อมถึงจะไม่ผิดหวังกับการเดินทาง สัมผัสกับบรรยากาศหนาว ๆ พร้อมกับสภาพแบบปีนเขานิด ๆ กะบ่หนักเกินไป สำหรับวัยมันส์ๆ อย่างเรา ๆ สบาย ๆ ครับ มีโอกาสแวะกินไข่ต้มด้วยภูเขาไฟก็อร่อยอีกแบบครับ พอดีมื้อที่เดินทางมีการแสดงของนักเรียนครับ
    NIKONตัวเดียวพาเที่ยวภูเขาไฟฟูจิ ซังครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 14-03-2010 at 00:42. เหตุผล: จัดรูปให้เบิ่งง่ายๆจ้า, แก้คำผิด

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ เกะโระ(แม่ฮวก)ใจดี
    ไปเที่ยวกะบ่เอิ่นแน คือถ่ายรูปใดสวยแท้หละบ่าวเมืองปลาดิบ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวโก้ เกียรติณรงค์
    งามครับ บ่าวโก้กะอยู่ญี่ปุ่นครับตอนนี้แต่บ่อเคยไปเถี่ยวไสนำเผิ่นดอกครับ เว่าบ่อเก่งเลยบ่อกล้าไป ย่านกลับหม่องพักบ่อได้อิอิ งามครับงามภาพแหม

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ได่ยินคนญปเพิ่นว่า ฟูจิ น่ะถ่ายใกล้ๆบ่งามสำถ่ายไกลๆวะซั่นจ้า .. หือสิแม่นเนาะ..
    ปล.การแสดงตีกลองอั่นนี้ ขะน้อยได่เบิ่งเทือแรก ในงานทานะบาตะ ประทับใจคัก ตอนเพิ่นกระหน่ำกลองพร้อมๆกันเป็นจังหวะดังๆ แล้วกะจบลงด้วยความเงียบ..มันทึ้งอย่าบอกบ่ถืกจ้า..ต้องได่ชมกันเองเนาะ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sompoi; 13-03-2010 at 08:54.
    มองต่าง..อย่างปลง

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    สวยงามหลาย บรรยากาศบ้านเพิ่นเนาะ เอามาลงหลายๆแน่รูปกะดาย แฮะๆ

ปล..ทางนี้คือเคยเห็นตะขะเจ้าแห่กองยาวยามมีผ้าป่า อิอิ .... (ฟ้อนใส่นำลังเทื่อ)
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    ตามไปเที่ยวญี่ปุ่นด้วยคนเด้อ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองเดช
    เมืองเดช ครับพี่น้อง
    สาวญี่ปุ่นมีแต่ผู้งามๆครับ มักหล๊าย สาวญี่ปุ่น
    555++

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โอ้วแม่เจ้า สุดยอดครับ ว่าง ๆ กะเอามาฝากอีกเด้อครับผม อัน ๆ รูปนักเรียนน่ะครับ อิอิ