หัวข้อ: กลอน...และแล้ว...ผ่านไป

น้องนัตถ์
    Guest

กลอน...และแล้ว...ผ่านไป

และแล้ว...ผ่านไป
    ร้องไห้...อย่างเคย
    เจ็บไหม...ใจเอ๋ย
    หรือเฉย...จนชิน....น้องนัตถ์

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มหน้าลาว
    และแล้ว ผ่านไป ไม่หวน คืนกลับ
    อย่ามัว มานับ กับหยด น้ำตา
    จงตั้ง สติ แล้วคิด เสียว่า
    ค่าเสีย เวลา กับหา รักจริง

มอบ ให้ น้องนัตถ์นะครับ

กลอนคือสีเศร้าๆน้อครับ
    เป็นจังใด๋น้อ

ความรักมีให้เลือกอยู่สองอย่าง หนึ่งเรารักเขาสองเขารักเรา

มันอยู่ที่ว่าเราจะชอบแบบใหน รักเขา หรือเขารักเรา สองอย่างนี้เจ็บคนละอย่างกัน

กำลังใจมีให้เสมอสู้ๆๆครับ

น้องนัตถ์
    Guest
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวคนไกลบ้าน
    กำลังใจมีให้เสมอสู้ๆๆครับ
    ขอบคุณสำหรับกำลังใจ สู้ๆๆ คะ อิอิ น้องนัตถ์ เจ้าคะ :l-

ศิลปิน นักเขียน สัญลักษณ์ของ maanoy
    ไฉนใจเธอกลับกลายเป็นสีหม่น
    มีเรื่องราวสับสน...ใครทำให้ใจหักหาญ
    มีมากมาย...ทำใจเธอแสนร้าวราน
    ขอให้ผ่านพบเจอเรื่องดีๆ

หากวันวาน...ม่านน้ำตาคราคราบหม่น
    ให้อดทนจงหายจางร้างวันนี้
    มาช่วยมอบปลอบใจด้วยวจี
    จงสุขีไม่มีภัยไร้น้ำตา

น้องนัตถ์
    Guest
    สวัสดีค่ะ
    ที่แวะมาทักทาย และมาช่วยปลอบใจ ขอบคุณ คะ น้องนัตถ์

น้องนัตถ์
    Guest

ขอบคุณ..สำหรับแรงใจ

ขอบคุณ....ทุกแรงใจ
    ขอบคุณ จูลเชียงราย หนุ่มหน้าลาว
    ขอบคุณ บ่าวศักดิ์ บ่าวคนไกลบ้าน
    ขอบคุณ maanoy
    ....จากใจ....น้องนัตถ์....:l-