หัวข้อ: เพลง...เสียงแคนแทนใจ...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

Facebook Video เพลง...เสียงแคนแทนใจ...

เพลง...เสียงแคนแทนใจ...

... กานดาแก้วตาพี่
    น้องคนดีเจ้าอยู่ไหน
    พี่รอเจ้าแทบขาดใจ
    น้องอยู่ไหนใยไม่มา

พี่ยังคอยรอเจ้าอยู่ที่เก่า
    ด้วยความเหงาจึงเฝ้าหา
    โปรดเห็นใจกันนะแก้วตา
    หรือให้ร้องหาอยู่ร่ำไป

ขอฝากเสียงแคนแทนใจพี่
    แทนวจีที่หลงใหล
    เผื่อคนดีน้องเจ้าจะเห็นใจ
    ยามอยู่ไกลโปรดได้คิดถึงกัน ...

[wma]http://www.file2go.com/mrun.php?me=21212s3[/wma]

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    แม่นต้นฉบับ อยู่บ่คับ เพลงนี้ ผมเคยฟังเพลงนี้ มีหลายคนร้องมาก เลยไม่รู้ว่าใครเป็นต้นฉบับกัน

ม่วนหลาย ครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวยุทธ
    แม่นต้นฉบับ อยู่บ่คับ เพลงนี้ ผมเคยฟังเพลงนี้ มีหลายคนร้องมาก เลยไม่รู้ว่าใครเป็นต้นฉบับกัน

ม่วนหลาย ครับ
    ... บ่าวยุทธ พี่ไม่ทราบเลยว่าเป็นต้นฉบับหรือไม่ พี่ก็เห็นหลายคนร้อง เทพพรเองก็มีหลายเวอร์ชั่น พี่เห็นว่าเพราะดีเลยนำมาฝากครับ...