หัวข้อ: ฉ้นผิดมากไหม

น้องนัตถ์
    Guest

....น้องนัตถ์....

แม้จะผ่าน คืนเศร้า ในวันนี้
    ขอแรงมี สู้ไป ในวันใหม่
    แม้วันนี้ ข้างกาย ไม่มีใคร
    ความห่วงใย ข้างใจ มากเหลือเกิน
    ....น้องนัตถ์....มาเป็นกำลังใจให้ ชีวิตไม่ได้เป็นอย่างที่เราคิดเสมอไปหรอกคะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ก.กุ้งเผา
    นี่แหละครับพี่สาวความรักก้อเป็นแบบนี้แหละครับ

ผมถึงยังโสด ผมก้อเคยเสียใจยิ่งกว่าพี่สาวอีกครับ ร้องให้น้ำตาแทบเป็นสายเลือด ผมเสียใจอยู่

ตั้งสามปี แต่สุดท้ายผมก้อคิดได้ ว่าขอให้ความรักนั้นอยู่ในใจกับผมตลอดไป ผมจะรักษาสิ่งเหล่าน

นั้นคือสิ่งดีๆใว้และจะยึดมั่นในรักที่ผมมีให้กับเค้าตลอดไป

ทุกวันนี้แฟนผมเค้าก้อคงคิดเหมือนผมเช่นกันครับพี่สาว นึกขึ้นมาทีไรต้องยิ้มทั้งน้ำตาทุกครั้งไป

ความสุขคือใด้เคยใช้ชีวิตร่วมกันความทุกข์คือเมื่อเราไม่ได้อยู่ด้วยกัน

ไม่ว่าชาตินี้หรือชาติไหน จะรักแต่เธอตลอดไป โปรดจงรับรู้ใว้ด้วยว่า (ไอ้ลูกขี้เป็ดคนนี้ที่เธอชอบเรียก

รักเธอเสมอมา) ขอโทษนะครับ มันอินในอารมณ์นะค้าบพี่สาว

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    นั่งทำงาน...จนวินหม่อง หม่อง ลูกหินกะดาย
    กระทู้นี้ของเพื่อนรักเคยอ่านแล้ว กะบ่ได้รู้สึกว่าอยากตอบ....จนมื้อนี้...
    ยามที่เราต้องทำอะไรแบบ..สุด ๆ บางที...หัวใจก็ถามหา...

ความรักสวยงาม..เสมอ..ถ้ามองให้ถูกมุม
    และก็ทุกข์ เสมอถ้าหยิบมุม ที่ มามอง เป็นมุมทุกข์...

เมื่อใจเราเศร้า....ตัวเรา...ก็เศร้า..และเมื่อใจเรา
    ปล่อยวางหละ....เราก็ไม่เศร้า...ไม่ซึม...

คนเรา มีมุมที่พอใจ จะทำเสมอ..ถ้าไม่พอใจและเราเลือกได้
    ใครอยากทำ...บางที...การสงสาร...ก็ไม่ทำให้อะไรดีขึ้น..เวลาอาจช่วยได้มากกว่า

แต่เหนือสิ่งใดลูกหินยังเชื่อว่า ตัวเราเท่านั้นที่จะดูแลใจเราได้
    เราต้องเมตตาตัวเราให้มากเหมือนที่เราเมตตาคนอื่น....ดูแลใจตนเอง ให้ดี
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    ความรักไม่ใช่ความสงสาร
    ความรักเกิดจากจิตใจที่เกิดขึ้นมาเอง กำหนดเองไม่ได้

บางทีแม้จะฝืนความรู้สึกบ้าง แต่ เราก็ต้องทำ

เพราะถ้าดำเนินต่อไป ไม่ทราบว่าอะไรจะเกิดขึ้นในอนาคต

ไม่มีผิดไม่มีถูกค่ะ เพราะว่าบางครั้งก็จำเป็นที่จะต้องทำ

อิสระ เสรี เสมอภาค

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวโก้ เกียรติณรงค์
    สวัสดีครับเอื้อย อ่านเบิ่งแล้วเทิงกระทู้แล้วกะพี่น้องมาไห่กำลังใจ ทุกคนก็ล้วนมีกำลังใจดีๆให้พี่ และแนะนำทางออกให้อยู่ที่พี่จะทำให้ได้เหมือนพี่ๆเขาเป็นห่วงไหม แต่ทุกกำลังใจก็บอกให้พี่ตัดสินใจด้วยตัวเองอยู่ที่พี่จะทำได้ไหม ของพี่พลก็ดีมากครับให้พี่อ่านและพิจารณาดีๆนะครับ น้องก็มาเป็นกำลังใจให้ แต่คนที่ตัดสินใจคือพี่ หวังว่าจะเจอทางออกที่ดีสำหรับตัวเองนะครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ก.กุ้งเผา
    ความมุ่งมั่นแม้จะห่างไกล โปรดเก็บไว้ในใจ แล้วก้อไปให้ถึงค้าบบ