หัวข้อ: หม่องแจ้งความประสงค์ร่วมงานบ้านมหาสัญจร ครั้งที่ 2 ค่ะ

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ

หม่องแจ้งความประสงค์ร่วมงานบ้านมหาสัญจร ครั้งที่ 2 ค่ะ

เชิญพี่น้องบ้านมหาฯ ที่มีความประสงค์ไปม่วนนำใทอุบลฯ งานบ้านมหาสัญจรครั้งที่ 2 เด้อค่ะ

กติกาการร่วมงาน สงกรานต์บ้านมหาสัญจร ครั้งที่ 2 ในวันที่ 14 เมษายน 2553 ค่ะ

1. ท่านสามารถมาร่วมงานได้ทุกเพศทุกวัย ไม่จำกัดเฉพาะสมาชิกบ้านมหา

สามารถมีผู้ติดตามได้ไม่จำกัดจำนวน

2. แม้ท่านไม่ได้อยู่ในพื้นที่จังหวัดอุบลฯ เราก็ยินดีต้อนรับท่านด้วยความยินดี

3. ค่าใช้จ่ายในการร่วมงานเมื่อเช็คบิลเสร็จเรานับคนหารกันเลย... ไม่มีการเก็บค่าใช้ก่อนเข้างานแต่อย่างใด

4. ห้ามสมาชิกที่มาจากต่างประเทศ หรือสมาชิกในประเทศแย่งจ่ายตอนเช็คบิล ถ้าสงสัยกลับไปอ่านข้อ 3

5. ท่านสามารถสนุกได้เต็มที่เท่าที่ท่านพอใจ อิอิ.....

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ

สงกรานต์บ้านมหาสัญจรผ้อกันอยู่ลุ่มแม่น้ำมูล

สมาชิกที่แจ้งความประสงค์ไว้กับน้องหลินตั้งแต่หลัง งานพาแลง เด้อค่ะ

1. อ.หนุ่มน้อย

2. อ้ายคนบ้านบ้าน

3. อ้ายบ่าวเคน

4. พี่แจง (ธิดายาเย็น)

5. น้องหลิน (เขมราฐ)

6. พี่ก๊อฟ (มัณฑนา)

7. อ้ายคำบัง (แยกกันแจ้งความประสงค์กับพี่ก๊อฟ แต่ว่ามาพร้อมกัน.....อิอิ)

8. อ้ายเอ๋ (คนตระการ...)

9.อ้ายหล่อร้อยเมตร.. (ฟ้าวเกี่ยวเข้าเด้อค่ะ ข้าวนาปรังหั่น...)

10.อ้ายบ่าวเซียงน้อย ไปผู้เดียวแข่นๆ(เพราะว่าเป็นคนโสด)

11.ศักดิ์ ศรีเมือง พร้อมคนขับรถ

12.บ่าวนิติกร

13.บ่าวกุดชุม(บ่าวชาลี)

14.บ่าวโจ่โล่ (ผู้ติดตามสิคอนเฟิร์มอีกที)

15.น้องออยจ้า (สาวส่าจากเมืองพิบูลมังสาหาร)

16. ยายหนูซิง ฮิ้วๆๆ (ผ่อใหญ่ หว่าสิ ซิด ไว้ เฮือน ดอก )แต่กะย่านใหญ่หนุ่มน้อยคึดฮอดเลาเนาะมื่องานพาแลงเผิ่นนั่งจีบกันเบิ้ดคืนยุ 2 เถ่า อิอิ

17. น้องแนน (หาสปอนเซอร์เช่าชุดเขิ่งทางเทิงแหน่จ้า ช่วงล่างยายสิออกเองดอกได้เสี่ยนเหี่ยนแล้วยายสิส่งเข้าประกวดเทพีฮิวห้วยวังนอง ) อิอิ

18. .................(คุณคือคนที่มีผู่บ่าว/สาว เฮียงกันลาบซาบโลด อิอิ)

19.อ้ายต่วงศักดิ์ (พกหัวใจไปเต็มร้อย ว่าซ้าน อิอิๆๆ)

ยังรอพี่น้องแจ้งความประสงค์มาร่วมม่วนนำกันอยู่เด้อค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ตรี ศรีเมืองใหม่; 06-04-2010 at 17:55.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    อยากไปเด้ๆๆๆๆๆๆๆสาวอุบลมีตะคนงามๆ

สมาชิกที่ยังไม่ยืนยันอีเมล์
    อยากไปอยู่...............

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    พี่น้องไปนํากันเยอะๆเด้อครับรับรองว่าม่วนคัก บ่าวเซียงน้อยเตรียมเพลงใว้เบื้องต้น 10 เพลง ฮ่าๆๆๆ ////// มีข่าวดีนํา หมอลํา ธนิตน้อย เพชรพนมไพร เผิ่นว่าหลังจากลํากลางวันที่ พนมไพร แล้วสิฟ้าวยิงตรงมาลําที่ห้วยวังนองให้พี่น้องได้รับฟังรับชมกันอย่างจุใจ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หล่อร้อยเมตร
    อ้ายบ่าวเซียงน้อย ข่าวดีอิหลีครับ ดีใจแฮงเด้นี่มีผุร้องเพลงหลายๆผมมักฟ้อนหั่นน๊าครับย่านบ่มีไผร้องให้ฟ้อน

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    ...เก็บภาพมาฝากแนเด้อครับ..

..อยากไปนำแฮงๆ แต่กะติดภารกิจเรื่องงาน.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวพันธ์คนเดิม
    น่าสนุกน้อครับ สนุกเผื่อแน่เด้อ จั่งได๋เก็บภาพความประทับใจมาฝากก้อแน่เด้อครับ

งานนี้อดอีกเเล้วครับเก็บบรรยากาศมาฝากนำเเน่เด้อครับขอให้เดินทางกลับบ้านโดยสวัสดิภาพครับ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    หาทางไปยุจ้า ฮือๆๆๆ ปีนี้จะไปอุบลให้ได้เลย ตั๋วเต็มเบิ้ดจักสิไปทางได๋น้อออ

น้องหลิน ซื้อแป้งให้แว้วววน้า