หัวข้อ: อยากสอบถาม สถานที่เรียนพิณ

pramual
    Guest

อยากสอบถาม สถานที่เรียนพิณ

ใครทราบ ช่วยบอกหน่อยนะครับ
    อยากเรียนพิณมากๆ ในกรุงเทพฯ มีที่ไหน รับสอนพิณบ้างครับ แบบสอนให้เล่นได้จริง ราคาไม่แพงมาก

ทีมงานกลองยาวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ มือพิณน้องใหม่

Re: อยากสอบถาม สถานที่เรียนพิณ

อืม ในกรุงเทพเหรอครับ อันนี่ผมกะบ่ฮู้เด้อ ฮู้แต่ ตจว.
    สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์

Re: อยากสอบถาม สถานที่เรียนพิณ

เจ้าบ่อฮู้ ผู้ได๋สิฮู้หละบ่าวกุ้ง
    เสียดายความดีที่มีให้
    เสียดายหัวใจและเวลา
    เสียดายที่ที่โดนหลอกตลอดมา
    เสียดายคุณค่าความจริงใจ

THEP
    Guest

Re: อยากสอบถาม สถานที่เรยนเป่าแคนณ

ผมอยากเรยนเป่าแคนครับในกรุงเทพมีที่ใหนช่วยแนะนำบ้างเด้อ โทร 0813593354ครับค่าเรียนไม่ต่อขอให้เป่าพอเปฃ้นเพลงจักหน่อยก็พอครับ

ทีมงานกลองยาวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ มือพิณน้องใหม่

Re: อยากสอบถาม สถานที่เรียนพิณ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ รื่นฤดี
    ผมสอนครับ !! ส่วนที่เรียนก็พอทราบครับ

ที่เมืองทองธานีก็มี แต่จำเบอร์ไม่ได้
    ที่บ้านท่าเรือมิวสิคก็มี

มาหัดด้วยกันครับ .... ไม่คิดตัง
    นั่นเด้ เห็นแล้วตั๊วะนั่น ... ดีครับดี ซ่อยสืบสานวัฒนธรรมเฮาไว้
    สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์

kene
    Guest

พอจะมีวิธีหัดเล่นด้วยตัวเองไหมครับ อยากเรียนเหมือนกัน ซื้อพิณมาได้ปีกว่าแล้วแต่ยังไม่ได้อะไรเลย 55

Re: อยากสอบถาม สถานที่เรียนพิณ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kene
    พอจะมีวิธีหัดเล่นด้วยตัวเองไหมครับ อยากเรียนเหมือนกัน ซื้อพิณมาได้ปีกว่าแล้วแต่ยังไม่ได้อะไรเลย 55
    ก่อนอื่นต้องถามตัวเราเองก่อนนะครับว่า เรา ชอบ หรือรักมันแค่ไหน..... การที่จะเล่นพิณเป็นนั้นไม่ใช่เรื่องง่ายเลยนะครับมันเป็นอะไรที่ยากมาก ตอนผมหัดเล่นใหม่ๆ ถึงขนาด หลับไปกับพิณเลย...... วุ๊ย ขนาดนั้นเชียว... ผมขอแนะนำนะครับ ฟังเยอะๆ ฝึกบ่อยๆ แล้วท่านจะเป็นได้ด้วยความภาคภูมิใจ เดี๋ยวผมมีเวลา จะหาเอารายละเอียดเกี่ยวกับการเล่นพิณมาลงให้ ช่วยๆกันไป เพราะผมเข้าใจความรู้สึกตอนที่อยากเล่นพิณเป็น ตอนนั้นดี เคยเป็นมาก่อน
    สนับสนุนครับ

dome19
    Guest

Re: อยากสอบถาม สถานที่เรียนพิณ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ +♪มือพิณน้องใหม่+
    ก่อนอื่นต้องถามตัวเราเองก่อนนะครับว่า เรา ชอบ หรือรักมันแค่ไหน..... การที่จะเล่นพิณเป็นนั้นไม่ใช่เรื่องง่ายเลยนะครับมันเป็นอะไรที่ยากมาก ตอนผมหัดเล่นใหม่ๆ ถึงขนาด หลับไปกับพิณเลย...... วุ๊ย ขนาดนั้นเชียว... ผมขอแนะนำนะครับ ฟังเยอะๆ ฝึกบ่อยๆ แล้วท่านจะเป็นได้ด้วยความภาคภูมิใจ เดี๋ยวผมมีเวลา จะหาเอารายละเอียดเกี่ยวกับการเล่นพิณมาลงให้ ช่วยๆกันไป เพราะผมเข้าใจความรู้สึกตอนที่อยากเล่นพิณเป็น ตอนนั้นดี เคยเป็นมาก่อน
    สนับสนุนครับ
    ฟ้าวๆๆ เด้ออ้าย ผมกะอยากได้ข้อมูลคือกัน

ครับผม อีกบ่โดนนี่หล่ะ ตอนนี้ยากสอบอยู่เด้อ ถ่าจักคราว

tird
    Guest

ครับผม อีกบ่โดนนี่หล่ะ ตอนนี้ยากสอบอยู่เด้อ ถ่าจักคราว
    อย่าโดน เด้อ จอบอยู่ได๋ เหอๆ