หัวข้อ: เชลซีหรือแมนยูฯ

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1

พบปะพูดคุย เชลซีหรือแมนยูฯ

เชลซีหรือแมนยูฯ เชลซีหรือแมนยูฯ

ในที่สุดการลุ้นแชมป์ฟุตบอลพรีเมียร์ลีกอังกฤษกะได้มาฮอดนัดตัดสินแชมป์แล้ว สรุปว่า แมนยูฯแชมป์เก่ามีคะแนนตามหลังเชลซี 1 คะแนน

หลังจากแข่งขันมาถึงนัดที่ 37 ซึ่งเป็นนัดรองสุดท้าย และวันอาทิตย์ที่ 9 พค.53 นี้ จะเป็นนัดตัดสินแชมป์ที่แฟนๆของทั้งสองทีมรอคอย สำหรับนัดสุดท้าย นัดที่ 38 ของฤดูกาล

เชลซี เปิดบ้านต้อนรับ วีแกน ทีมอันดับ 16
    แมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด เปิดบ้านต้อนรับ สโต๊กซิตี้ ทีมอันดับ 12

หากเชลซีชนะวีแกนได้ก็จะได้แชมป์ทันทีถึงแม้แมนยูฯจะชนะสโต๊กได้ก็ตามเพราะว่าเชลซีมีคะแนนเหนือกว่าแมนยูฯ 1 คะแนน

แต่หากเชลซีเกิดพลาดพลั้งเสมอหรือแพ้วีแกนขึ้นมา แมนยูฯชนะแมนยูฯก็จะเบียดแซงคว้าแชมป์ทันทีเช่นกันหากแมนยูชนะสโต๊กซิตี้
    ซึ่งทั้งสองเหตุการณ์นี้สามารถเกิดขึ้นได้กับทั้งสองทีม เพราะว่าทุกสโมสรล้วนแต่มีประวัติศาสตร์มีศักดิ์ศรีของตนเอง มีความเป็นมืออาชีพย่อมไม่ยอมแพ้กันง่ายๆแน่นอน นึกภาพแล้วต้องลุ้นกันมันส์อย่างแน่นอนทั้งสองสนาม

ส่วนผมบ่แมนแฟนบอลของทั้งสองทีมกะจิทำโตเป็นกลางเด้อครับ ไผจิได้แชมป์นั้นกะร่วมยินดีนำ
    เชลซีหรือแมนยูฯเชลซีหรือแมนยูฯเชลซีหรือแมนยูฯ

เชลซีหรือแมนยูฯ

ตารางคะแนนก่อนนัดสุดท้าย

บ่าวดอน : รายงาน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ maxwell007
    บล็อก
    14

กระพริบตา

ผมในฐานะแฟนหงษ์แดง ขอเชียร์สิงห์บูลสุดใจ คืนอาทิตย์ทำให้เห็นแล้ว :l-

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ พ่อบักเบนซ์
    บ้านหนองทุ่ม เมืองพล ขอนแก่น ...City
    เชลสิ - เชลซี...........

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ เดชอุดมคนบัวงาม
    red....forever..... เเมนยู.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ทิดยุทธ ลูกพญาแล
    คิดว่าควรจะเชียร์เชลซี อีหลี บักเจิดเฮ็ดให้เห็นแล้ว

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    เด็กผีจะปลุกผีขึ่นมาหักคอสิงบลูเองในใจหวังเบียดเข้าวินครับผม พงเด็กผี55

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวห้วยละโอง
    อิอิ ผมบ่ว่าเซลซีหรือแมนยูดอกคับ ผมสะใจแต่แบล็กเบิร์นผมเอาชนะอาร์เซน่อลได้กะพอใจละคับ
    เซียร์ทีมน้อยๆนี่ล่ะบ่เชียร์ดอกทีมใหญ่

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ผมขอเชียร์วีแกนเด้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเด็กผีอิอิอิอิ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    สาธุ สิ่งศักดิ์ทั้งหลายเด้อ
    ขอให้วีแกนชนะเด้อ
    แมนยู จงเจริญ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บักอ้าย
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Boom69
    สาธุ สิ่งศักดิ์ทั้งหลายเด้อ
    ขอให้วีแกนชนะเด้อ
    แมนยู จงเจริญ
    สาธุ บักอ้ายยกมือสุดศอก เลยเด้นิ..