หัวข้อ: 'บึงกาฬ' จังหวัดน้องใหม่ ความปลื้มใจของชาวหนองคาย

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หล่อร้อยเมตร
    ขอบคุณข้อมูลใหม่ๆครับ ยินดีกับจังหวัดใหม่นำครับ บ่าวหนองคายมื่อได๋เปลี่ยนชื่อเป็น "บ่าวบึงกาฬ" แจ้งให้ทราบแหน่เด้อครับ
    คาดสิได้ลอยมาคือปลาเน่า ... สั่นแล๊ววว

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    ชอบแผนที่เหมือนกันค่ะ

ยินดีกับจังหวัดใหม่ของประเทศไทยนะคะ

บ่าวหลอง คงต้องเปลี่ยนเป็น บ่าวบึงกาฬ ซะแล้วจ้า
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    เห็นดีนำครับที่สิตั้ง จ.บึงกาฬ เพราะว่าการติดต่อ ราชการที่ จ.หนองคายมันไกลโพดครับ
    ร้อยกว่าโล ตอนนี้ถ้าเป็นบึงกาฬ บ้านผมกะบ่ไกลแล้ว 20 กว่าโลกะฮอดแล้วอิอิอิ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ภูเบตร์
    เซื้อซาติแฮ้งอย่าเหม็นสาบกุยกัน
    เกิดเป็นคนอีสานให้ฮักแพงกันไว้
    ไผเฮ็ดดีให้ซ่อยยู้ ซอยซูอย่าย่านเหลิน
    ไผเฮ็ดผิดให้ซอยเว้า ไขแก้ดอกซอยกัน ซันดอกหวา

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ครูโนช
    แมนครับ เป็นจังหวัดได้กะดี สูมื่อน้ำมันแฮงแพง ติดต่อราชการในเมือง นั่งรถ ร้อยกว่ากิโล
    ดากด้านเหมิด ผมเคยเดินทางจากขอยแก่นไปบึงกาฬ ออกจากขอนแก่น 7 โมงเช้า ไปฮอดพุ่น บ่าย 2 กว่าๆ เมื่อยเหมิดเลย

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    ดีใจกับพี่น้องอีสานบ้านเฮาครับที่ได่จังหวัดใหม่เพิ่มมาอีกหนึ่งจังหวัด

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แมงจินูน
    อยากไปเที่ยวจังหวัดบึงกาฬอีกจักเทือเด้ มีวาสนาบ่อน้อ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    ใกล้จะได้อยู่จังหวัดใหม่แล้วตั้วหนิ อิอิ
    นับว่าเป็นข่าวดีค่ะสำหรับคนที่มีภูมิลำเนาอยู่ไกลโตจังหวัด ผุข่าหนิหล่ะผุหนึ่ง อิอิอิ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    บ่าวหนองคาย กะสิได้เปลี่ยนชื่อในบ้านมหา เป็น บ่าวบึงกาฬ...555

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    บึงกาฬ มีเซเว่น มีโลตัส มีบิกซี แล้วบ่น้อ บ่หรอกสิได้หาหม่องซื้อนำแข็งให้บ่าวจัยจก อิอิ

Tags for this Thread