หัวข้อ: ภาพประทับในครั้งที่เด็กน้อยไป ชุมพรค่ะ

พบปะพูดคุย ภาพประทับในครั้งที่เด็กน้อยไป ชุมพรค่ะ

ภาพประทับในครั้งที่เด็กน้อยไป ชุมพรค่ะ

ระหว่างวันที่ 6 - 9 พ.ค. 2553

เย็นวันที่ 6 พ.ค. 2553 เดินทางไปชุมพร เดินออกจากกรุงเทพฯ นั่งรถไฟที่ สามเสน ถึงสถานี 19.30 น. ได้รถไฟขบวน 85 กรุงเทพฯ - สุราษฎร์ธานี ตีตั้วลง หลังสวน เที่ยว 19.43 น. พอไปซื้อตั้วเจ้าหน้าทีบอกว่าไม่มีที่นั่ง แต่ด้วยเวลามีน้อยก็เลยว่า จอง 3 ที่ อิอิอิ ในใจก็คิดว่าไปตายดาบหน้าคงจะมีที่ให้นั่งนะ ฮ่า ๆๆๆ ทั้งหมด 740 บาท พอขี้นรถที่มีที่ว่างเลยค่ะ ก็เดินไปเรื่อย ไปหยุดที่ตู้ 5 เจอตาสองคนนั่งอยู่ คนละเบาะ บอกตาว่าไม่มีที่ตาอีกคนเลยไปนั่งอีกม้าหนึ่ง ได้ทีให้น้องและแม่ แต่ตัวเองก็ยังไม่มีที่นั่ง รถไฟจอดรอ ผู้โดยสารที่ สถานี บางซื่อ นานพอสมควร ก็เลยบอกว่าจะไปถาม นายตรวจจะคืนตั้วได้ไหม อิอิ พอไปถามเขาก็บอกว่า ต้องคืนก่อนเดินทาง 1 ชม.จ้า กลับมาบอกแม่ว่า แม่คืนไม่ได้ ทิ้งตั้วไปเลยดีไหม แม่บอกว่า ไม่ต้องหรอก ไหน ๆ ก็มาแล้ว ในใจก็หวั่น ว่า ถ้าเจ้าของที่ ที่ตรงแม่และน้องหลานนั่ง ถ้ามาทำไงดีน้อ ฮ่า ๆๆๆ น่าตีตัวเองดีนักแล คิดได้ไงนะเนี้ย

จากนั้นรถก็เคลื่อนตัวมุ่งหน้าไปใต้ ประมาณถึงสามทุ่มได้ม้าง มีคนขายน้ำบนรถไฟ เขาเลยมาบอกว่าตู้หน้ามีที่ว่าง ๆ ไปนั่งสิ เด็กน้อยก็เลยเดินไป มีที่นั่งที่ ตู้ 3 ว่างทีหนึ่งตรงนั้งเป็นที่สำรองสำหรับ คนพิการ พระภิกษุ สาธุ บุญรักยังรักษาเลยได้ที่นั่ง พอได้ที่นั่งสักพักก็หลับ ตื่นอีกประมาณ ตี 4 แล้วพอ ตี 4.30 น. ก็กลับมาตรงที่แม่และน้องนั่งอยู่เพราะว่า ใกล้จะถึงที่ลงแล้ว เพราะในตั้วบอกไว้ 04.52 น. พอเดินกลับมาปรากฏว่า หาแม่กับน้องไม่เจอ ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เสร็จเลยเด็กน้อย ในใจแม่กับน้องทิ้งกันแล้ว ก็จำผิดจ้า ตอนเดินไปแม่กับน้องอยู่ด้านขวามือ พอกลับก็จำว่าแม่กับน้องอยู่ด้านขวามือ มองแต่ขวามือซ้ายไม่มอง สุดตู้ 5 ไม่เห็น หัวใจไปอยู่ตาตุ่มค่ะ ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยหยิบโทรศัพท์หาน้อง คุณพระช่วยน้องไม่ยอมรับ โอ๊ยยยยยยยยย มองกลับมา เห็นแต่กระเป๋าตัวเองอยู่ข้างบน ก็เลยเดินมาที่กระเป๋าถึงเห็นแม่และน้อง ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆ

ประมาณ 6 โมงเกือบ 7 โมงเช้าถึง หลังสวนค่ะ ลงรถอากาศดีมากเลย มองไปเห็นแต่ต้นไม้เขียวขจี จากนั้นก็เลยโทรถึงนายพล ว่าถึงแล้ว และโทรหากิ๊กที่รักด้วยว่าถึงแล้วนะ ฮ่า ๆๆๆๆ หลานเอารถมารับที่ สถานี หลังสวนค่ะ หลังจากกินข้าวก็นอนรอน้าจ้อยที่มาจากหาดใหญ่มารับ เพื่อไปที่บ้านพันวาล อ.ท่าแซะ เพื่อไปงานแต่งหลานอ้อมค่ะ ประมาณมาณเที่ยงน้าก็มาถึง จากนั้นก็เดินทางต่อ ถึงพันวาลก็ประมาณ บ่าย ๆ ก็เดินสำรวจสวนแถว ๆ นั้น แล้วพอแต่งงานหลานเสร็จตอนเช้า วันที่ 8 พ.ค. 53 ก็เดินทางกลับมานั่งรถไฟที่หลังสวน ขบวน 178 หลังสวน - ธนบุรี เพราะที่จะมาลงหลังสวนเต็มหมดเลยค่ะเดินทางออกจากหลังสวน 19.55 น ถึง ธนบุรี 06.00 น. และก็ถึงบ้านประมาณ 06.30 น.ได้ม้างค่ะ แล้วก็รายตัวกับห้องแซท กับกิ๊ก แล้วก็นอนสลบสไลไปเลยค่ะ จากนั้นประมาณ สีโมงกว่า เมษา ก็มารับแม่ น้องและหลานกลับชัยภูมิด้วยค่ะ

ขอบคุณเมษา นะคะที่มารับอีแม่กลับชัยภูมิไม่งั้นอีแม่ น้องหลาน คงจะเหนื่อยน่าดูจ้า

นี่ล่ะค่ะการเดินทางครั้งนี้ มีภาพมาฝากด้วยนะ อิอิอิ บางส่วนค่ะ

ภาพประทับในครั้งที่เด็กน้อยไป ชุมพรค่ะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ maxwell007
    บล็อก
    14
    น่าจะเป็นการเดินทางที่ประทับใจอีหลีเนาะ ขอบคุณครับสำหรับภาพบรรยากาศที่อบอุ่นแบบนี่

ขอบคุณจ้าพี่เด็กน้อย กับการเดินทางที่น่าประทับใจจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวผู้ดี
    การเดินทางที่น่าจดจำ ประทับใจมากครับ อบอุ่นครับผม

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    ขอบคุณพี่เด็กน้อยจ้า ภาพสุดท้ายเห็นแล้วคิดฮอดบ้านเกิดแฮงจ้า

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    การเดินทางทรหดอีหลีน้อครับ เห็นสะตอแล้วอยากกิน

ชอบรูปสุดท้ายมากคับ เหมือนมีอะไรบางอย่าง

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    กรี๊ดดด เจ้าบ่าวผมยาว เบิดแล้วติค่ะเบิ่งอีกแหน่ค่ะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวห้วยละโอง
    เป็นตาม่วนน้อเอื้อยเด็กน้อย อิอิ เที่ยวหน้าให้ไปนำแหน่เด้อ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ซำพอดอ...เอื้อยเด็กน้อยบ่ออยู่....................ผุ่ลังคนม่วนคัก 5555

Tags for this Thread