หัวข้อ: มีไหมใครที่จริงใจกับคนใจช้ำ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

บ้านมหาโพสต์ มีไหมใครที่จริงใจกับคนใจช้ำ

ชายหญิงที่มีรัก จะมีสักกี่คนที่ไม่เคยผิดหวังในความรัก

อายุกับความรักเป็นเพี่ยงตัวเลขจริงหรือ

หนุ่มๆสาวๆในบ้านมหา คงมีหลายคนที่ช้ำจากรัก

ห่างไกลคนรัก รักร้าง ถูกทิ้ง หรือทิ้งเค้ามา

และคนที่รอความรัก

จะมีไหมนะ

คนที่จริงใจกับความรักไม่เห็นความรักเป็นแค่เกม

ไม่เห็นความรักเป็นแค่ ขนมหวานยามว่าง เพียงแค่เพื่อนในยามเหงา

ได้โปรดเถอะอย่าเห็นว่าใจฉันสลายมา แล้วถึงได้อ้าแขนรับหยิบยื่นไมตรีให้

เชิญชวนให้หยุดพักใจซะที่นี้ช่วยซับน้ำตาให้ คนที่ใจสลาย ใจแสนอ่อนแอ

และเหมื่อยล้า ได้โปรดอย่าลวงหลอกเราอีกเลย

จะมีใครบ้างนะที่มีรักและจริงใจ

จะมีใครบ้างนะที่อยากจะปลอบใจคนใจสลายอย่างจริงใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 14-05-2010 at 18:18.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    จะมีใครบ้างนะที่อยากจะปลอบใจคนใจสลายอย่างจริงใจ อ่อยยยยยย เบือผู้ชาย
    ปล. คนตั้งกระทู้คือบ่ย้านตกน้อจ้า อิอิ

เค้ามาให้กำลังใจค่ะ

ส่วนตัวแล้วไม่เคยคาดหวังกับใครๆเท่าไหร่
    เขาเห็นเป็นแค่เกมส์ เราก็เห็นเป็นแค่เกมส์ไปด้วย
    ไม่ต้องจริงจังก็ไม่ช้ำใจ อิอิอิ
    LET IT BE...

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    แน่นอน
    ทุกคนย่อมเคยพบความผิดหวัง...
    ถ้าหากมีรักอีกครั้ง ผมจะรักษาความรักให้เท่ากับชีวิตของผม
    (หากรักหลุดไปแล้วท่านจะเสียดายความรัก)...คนที่เคยผิดหวัง

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ลาวดีน้อย
    จะมีใครบ้างนะที่อยากจะปลอบใจคนใจสลายอย่างจริงใจ อ่อยยยยยย เบือผู้ชาย
    ปล. คนตั้งกระทู้คือบ่ย้านตกน้อจ้า อิอิ
    เบื่อแสนเบื่อเป็นบ้างครั่งแต่ใจก็เรียกหา
    ใจอยากบินเลยไม่กลัว

บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ผู้บ่าวเมืองร้อยเกาะ
    แน่นอน
    ทุกคนย่อมเคยพบความผิดหวัง...
    ถ้าหากมีรักอีกครั้ง ผมจะรักษาความรักให้เท่ากับชีวิตของผม
    (หากรักหลุดไปแล้วท่านจะเสียดายความรัก)...คนที่เคยผิดหวัง
    ทุกครั่งที่มีรัก พยามที่จะรักษาแก้ใข แต่ที่สุดก็ปล่อยไป
    แต่ในรักครั่งนี้อยากจะรักษาให้เท่ากับชีวิต สงสัยชีวิตนี้คงจะไปกับรักนี้แน่ๆ
    ช้ำเหลือเกินใจดวงนี้ ยากนักจะเยี่ยวยา

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แดงน้อย
    บล็อก
    1
    ลองใช้วิธีนี้คิดดูค่ะ.. ตอนเราเกิดเราก็เกิดมาคนเดียว ยังอยู่มาได้ถึงป่านนี้ และหากวันนี้จะขาดเค้าไป ทำไมเราจะอยู่ต่อไปอีกไม่ได้ละคะ สู้ๆๆค่ะ เป็นกำลังใจให้หัวอกลูกผู้หญิงด้วยกัน ผู้ชายล้นโลกเราอย่าหวั่นเลย.. อิอิ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ญา ทิวาราช
    บล็อก
    17

บ้านมหาโพสต์

คำสอน องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระบรมศาสดาผู้รู้แจ้งโลก นั้นคือแท้จริง
    พระองค์ทรงรู้แจ้งเอกเลิศทางปัญญาแม้เวลาจะผ่านมานานสักปานใดธรรมะของพระองค์ก็ยังใช้ได้อยู่เสมอมาคับ

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สะใภ้อิสาน
    ทุกครั่งที่มีรัก พยามที่จะรักษาแก้ใข แต่ที่สุดก็ปล่อยไป
    แต่ในรักครั่งนี้อยากจะรักษาให้เท่ากับชีวิต สงสัยชีวิตนี้คงจะไปกับรักนี้แน่ๆ
    ช้ำเหลือเกินใจดวงนี้ ยากนักจะเยี่ยวยา
    ขอไห้กำลังใจครับ
    สักวันคงจะมีวันที่ฟ้าสดใส มันเป็นไปไม่ได้ที่คนเราจะเจอทางตันตลอดไปครับ