หัวข้อ: ขอบคุณที่เจอเธอ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ บ่าวโจ่โล่

ขอบคุณที่เจอเธอ

.................... ไม่กี่ปักษ์ รักบาน บนลานแก้ว
    สว่างแจ๋ว สดใส ในใจฉัน
    ขอเก็บไว้ ไล่ความมืด ของวานวัน
    ที่ไร้ฝัน มีความเหงา เป็นเงาใจ

ได้พบเจอ กับเธอ ในวันนี้
    เธอนั้นมี ความสดใส มาให้ฉัน
    ขอบคุณนะ ที่มีใจ ให้แก่กัน
    โลกของฉัน สว่างได้ ด้วยใจเธอ.....................................................

................................................ ถึงใครบางคนที่จากหายไป .................................................................................

อย่าคิดนะว่าเธออยู่ในโลกนี้คนเดียว หนทางไม่เปลี่ยวขนาดนั้น ยิ้ม ๆ ไว้ซิก็อุปสรรคต้องฝ่าฟัน ยังไงเธอก็จะมีฉันคอยห่วงใย

สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์

รวงข้าว
    Guest

Re: ขอบคุณที่เจอเธอ

คือซิบ่ได้มอบให้รวงข้าวดอกเนาะ รวงข้าวบ่ได้จากหายไปไส แต่เนี่ยงด้วย เสี่ยวรวงข้าวบ่สามารถเข้าบ้านมหาได้กะซิขอตอบแทนเสี่ยวเด้อจ้า..

.........ไม่กี่ปักษ์ รักก็บาน บนลานแก้ว
    ได้เจอแล้ว ไม่ขอเปลี่ยน แปลงไปไหน
    แม้นไม่อยู่ ค้ำฟ้า โลกมลาย
    จะอย่างไร ใจยังมั่น ไม่ผันแปร..........

ผู้นี่แต่งบ่อเก่งเด้อกลอน คาเทือพ่อผู้ที่อยู่ในกลอน สิบอกให้เด้อ
    เสียดายความดีที่มีให้
    เสียดายหัวใจและเวลา
    เสียดายที่ที่โดนหลอกตลอดมา
    เสียดายคุณค่าความจริงใจ

รวงข้าว
    Guest

ฝากบอกผู้อยู่นอกกลอนแน่เด้อ ว่าหล่อยคิดฮอดเลาเด้อ....อิอิ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ บ่าวโจ่โล่

ไม่รู้ใคร หนีนาย มาเล่นเน็ต
    ระวังงาน ไม่เสร็จ จะบอกให้
    ถ้าโดนนาย เคาะหัว จะว่าไง
    ต้องรีบหลบ ไว ๆ เลยนะเธอ

อย่าคิดนะว่าเธออยู่ในโลกนี้คนเดียว หนทางไม่เปลี่ยวขนาดนั้น ยิ้ม ๆ ไว้ซิก็อุปสรรคต้องฝ่าฟัน ยังไงเธอก็จะมีฉันคอยห่วงใย

สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์

รวงข้าว
    Guest

5555+++

นายไม่อยู่ นายไม่รู้ นายไม่เห็น
    เราใจเย็น นั่งเล่นทู้ ดูน่าขำ
    เอ๊ะนั่นใคร เดินดุ่มๆ ยิ้มหน้าบาน
    ตายแล้วฉัน นายรู้แนว รีบแจวคืน ( จับมะได้ไล่มะทันหรอกจ๊ะ) อิอิ

โอ้ย คนนี้แหละหนีนายมาเล่นเน็ต
    งานไม่เสร็จชั่งมันฉันไม่สน
    ฉันเซ็งฉันเบื่อเหลือทน
    อยากจะบ่นเชิญบ่นตามสบาย
    เสียดายความดีที่มีให้
    เสียดายหัวใจและเวลา
    เสียดายที่ที่โดนหลอกตลอดมา
    เสียดายคุณค่าความจริงใจ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวพันธ์คนเดิม

คนได๋ล่ะหนีนายมาเล่นเน็ต เจ้าบ้อ

ป๊าดสิโธ้ มวนนี้ มืออาชีพ
    แอบงุบงิบ ตอบถาม ตามฟอร์รัม
    ทั้งรวงข้าว พอกะเทิน กะเฮ็ดนำ
    งานประจำ คือฟังลำ บ้านมหา......ตั่วนี่แหม๋

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวพันธ์คนเดิม

มือใหม่หัดแต่งกลอนนำเพิ่น
    พอกระเทินกะมาแต่งคือกัน
    พอหันไปอุ๊ยบ่าวโจ่โล่ตั๊วนั่น
    แลนหันๆแน่เด้อ ผีมาหลอก
    อิอิ