หัวข้อ: คู่รักบ้านมหา นักรบหัวใจ+กุ้งสาวขอนแก่น 13 ม.ค.54

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

บ้านมหาโพสต์ คู่รักบ้านมหา นักรบหัวใจ+กุ้งสาวขอนแก่น 13 ม.ค.54

นักรบหัวใจ และ กุ้ง สาวขอนแก่น เป็นสมาชิกบ้านมหาอีกคู่ที่ผมชื่นชอบและกำลังจะเข้าสู่ประตูวิวาห์ในต้นปี 2554 นี้ หลังจากที่ผมได้ไปร่วมงานแต่งงานน้องปีใหม่ และทิดสี สมาชิกบ้านมหาของเราไปแล้ว

นักรบหัวใจ เป็นแฟนเพลงประจำที่โทรมาขอเพลงเป็นประจำ เธอทำงานที่ประเทศเกาหลีใต้ ส่วนน้องกุ้ง สาวขอนแก่น เธออยู่ที่ขอนแก่น ผมมักจะเรียกเธอว่า กุ้งน้ำแข็งไส เพราะเธอบอกว่าเธอขายน้ำแข็งไส เธอทั้งสองพบรักกันในบ้านมหาดอทคอมแห่งนี้

ทุก ๆ ครั้งที่นักรบหัวใจโทรมาขอเพลง จะมอบให้กับกุ้งสาวขอนแก่นเสมอ ผมสังเกตดูเธอต้องชอบกุ้งสาวขอนแก่นน้องสาวของเราแน่ ๆ เลย ผมจึงโทรสอบถามกุ้งสาวขอนแก่น จึงได้รู้ว่าก็ทำนองนั้นแหละพี่... อิอิ

น้องทั้งสองคนนี้ผมยอมรับว่าเป็นคนน่ารักและมีน้ำใจ การเดินทางกลับประเทศไทยของนักรบหัวใจครั้งที่ผ่านมา จึงมีความหมายอะไรบางอย่างที่บ่งบอกว่าจะต้องมีข่าวดีแน่นอน

และทั้งคู่ก็ได้ประกาศให้สมาชิกบ้านมหาได้รับรู้ว่า เขาและเธอคือคู่รักอีกคู่หนึ่งในบ้านมหาดอทคอมแห่งนี้ ที่จะเข้าสู่ประตูวิวาห์ในต้นปี 2554 นี้อย่างแน่นอน

ผมรู้สึกตื่นเต้นและไม่คิดว่าโลกไซเบอร์ที่ชื่อบ้านมหาดอทคอมแห่งนี้ จะสร้างปรากฎการณ์ตำนานรักเกิดขึ้นได้ในโลกของความเป็นจริง

แต่ก็เป็นเรื่องจริงที่สามารถพิสูจน์ได้ 13 มกราคม 2554 บ้านมหาของเรา จะมีคู่รักอีกคู่ที่จะสร้างตำนานรักในโลกไซเบอร์ให้เกิดขึ้นอีกครั้งครับ

ผมขอแสดงความยินดีกับน้องทั้งสอง ผมจะไปร่วมงานมงคลนี้อย่างแน่นอนครับ

----------------------------------------------------
    ข้อมูลอ้างอิง

kung สาวขอนแก่น

เราทั้งสองพร้อมเข้าสู่ประตูวิวาห์แล้ว
    ต้นมกราคม ปี 2554
    ขอบคุณทุกกำลังแรงใจ
    ที่มีให้เราทั้งสองค่ะ
    เราสัญญาจะดูแลซึ่งกันและกันตลอดไป
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

kung สาวขอนแก่น
    ขอบคุณจ้าอ้ายพล
    อยากให้อ้ายพลมาร่วมงานที่สุดจ้า
    เพราะบ้านมหา น้องทั้งสองถึงมีวันนี้
    มีดีเจที่น่ารักอย่างอ้ายพล ที่คอยให้กำลังใจเรา
    มาตลอด "ขอบคุณที่ยังรักกัน" จ้า
    ------------------------------------

นักรบหัวใจ

หวัดดีครับอ้ายพลกระผมนักรบหัวใจกุ้งว่าที่เจ้าบ่าวในเร็ว ๆ นี้
    นักรบหัวใจกุ้งขอยืนยันนอนยันว่าต้นปีหน้า 2554 นั้น
    เป็นความจริงทุกประการตามข่าวที่เราสองคนแจ้งไว้
    ถ้าไม่เคลื่อนไปมากกว่านี้น่าจะเป็นวันที่ 6-19 มกราคม 2554
    ไม่วันใดก้อวันหนึ่งแน่นอนครับ ขอประกาศเป็นทางการครับ
    และขอกราบเรียนเชิญอ้ายพลกับพี่เด็กน้อยด้วยความเคารพและนับถือ

คู่รักบ้านมหา นักรบหัวใจ+กุ้งสาวขอนแก่น 13 ม.ค.54

13 ม.ค.54 แน่นอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 12-01-2011 at 09:10.

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    ..ขอแสดงความยินดีล่วงหน้ากับทั้ง 2 ท่านเด้อครับ...

แต่งมื่อได๋กะส่งข่าวแนเด้อ..

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ดีใจนำทั้งสองท่านครับผม...

ละดีเจพลยามไดน้อสิมีข่าวดี อิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ อ้ายเขียว
    ดีใจนำกับทั้งสองคนคับ มีความสุขหลาย ๆ คับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลูกอิสาน
    ดีใจน่ำเอื้อยอ้ายทั้งสองจ้า ดีใจน่ำอีหลีค่ะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ นักรบหัวใจ
    นักรบหัวใจขอยืนยันว่าข่าวนี้เป็นความจริงทุกประการครับและขอกราบขอบพระคุณทุกท่านที่คอยส่งแรงใจมาด้วยดีตลอดมาและถึงเวลาแล้วเราพี่น้องบ้านมหามาร่วมดื่มฉลองงานวิวาห์ของเราและมาร่วมอวยพรให้เราสองคนขอขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านที่จะมาร่วมงานเราสองยินดีต้อนรับทุกท่าน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ข้าวเหนียวกะหมูปิ้ง
    ขอแสดงความยินดี กับ พี่กุ้ง พี่สาวที่น่ารัก และกะว่าที่พี่เขย อ้ายนักรบ จ้า
    ขอให้มีความสุข มากๆๆ รักกันนานๆๆ จนถือไม้เท้ายอดทอง
    กระบองยอดเพชร เด้อจ้า ได้มื้อแล้ว อย่าลืมส่งข่าวแนเด้อจ้า พี่

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    ดีใจนำเด้อหล่ากุ้ง อิอิ อยากไปกินลาบหมูแหม

เป็นข่าวที่อ่านแล้วมีความสุข และขอแสดงความยินกับทั้งสองคนจ้า ....ความรักเป็นสิ่งสวยงาม เมื่อเราพบรักที่แท้จริง นั้นเป็นกำไรชีวิต ยินดีด้วยค่ะ ...

ปล. ต้องไปซ้อมเพลง "ขอบคุณที่ยังรักกัน" ก่อนค่ะ อิอิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ maxwell007
    บล็อก
    14
    ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าเด้อครับ อยากไปกินลาบงัวขั่วไก่นำเพินเดเนาะ

Tags for this Thread