หัวข้อ: ชีวิตอ้ายขาดน้องบ่ได้...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ ชีวิตอ้ายขาดน้องบ่ได้...

เพลง : ชีวิตอ้ายขาดน้องไม่ได้
    ศิลปิน : ทุกคนๆ ที่ร้องครับ

... นอนกอดความเหงาทุกวันคิดถึงเจ้าแก้วตา
    อ้ายโทรไปหาแต่ว่าแก้วตาไม่ยอมรับสาย
    นอนรอความหวัง ก็ได้แค่หวังยังไร้จุดหมาย
    ถึงโกรธก็ไม่เป็นไร เพราะว่าหัวใจอ้ายนั้นฮักเจ้า
    นอนกอดความเหงา ในห้องแถวก็มีแต่หนู
    อยากให้เจ้ารู้ ว่าอ้ายทนอยู่ แบบคนเงียบเหงา
    ว้าเหว่เหลือเกิน มันเหงาเหลือเกินเจ้ารู้หรือเปล่า
    อยากเป็นเหมือนคนอื่นเขา ว่าฮักของเฮาจงเป็นไปให้ได้
    * วาสนาเกิดมาเป็นจ่าผู้น้อย
    ชีวิตที่ยังเลือนลอย ฝันเป็นนายร้อยเสียจนขึ้นใจ
    ด้วยเป็นหน้าที่ เลือกมาแบบนี้ ก็ต้องทนไว้
    สิ่งเดียวที่พอทำได้ คือบอกหัวใจไม่ให้ฟุ้งซ่าน
    นอนกอดความเหงาทุกวันคิดถึงเจ้าแก้วตา
    ช่วยเจียดเวลา ส่งข้อความมาถ้ายังห่วงกัน
    อย่าได้ตัดมิตร อย่าให้อาภัพ ไปอีกหลายวัน
    ถามใจแล้วยังยืนยัน ว่าชีวิตอ้ายนั้นขาดน้องไม่ได้ ...

(*) ซ้ำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wundee2513; 23-05-2010 at 10:43. เหตุผล: พิมพ์ตกหล่น
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนอนชาเขียวโออิชิ
    อ.ปะคำ จ.บุรีรัมย์

อ้าย มันคล้ายเพลงจินตหราเน๊าะ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ชีวิตฉันขาดเธอไม่ได้ เวอร์ชั่นผู้หมวดวันดีบ่ครับ น่าจะเอาไปให้ อ.สุธี ร้องนะครับ อิอิ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล
    ชีวิตฉันขาดเธอไม่ได้ เวอร์ชั่นผู้หมวดวันดีบ่ครับ น่าจะเอาไปให้ อ.สุธี ร้องนะครับ อิอิ
    ...ครับ... อ้ายพล.. ผม ฟังเพลงของ จินตหราแล้ว คือมาคล้ายๆ กับเจ้าของแท้ กะเลย...เขียนออกมาแบบที่เห็นนี้ละครับ... แม้นครับ ถ้าให้ อ.สุธี ร้องคือสิน่าฟังเสียงเพิ้นดีเด้ครับ...

บล็อก
    11
    ... เอามาฝากฝึกร้องครับ เผื่อจะได้คลายเหงา...ในยามคิดถึงใครบางคนครับ...

เพลง : ชีวิตอ้ายขาดน้องไม่ได้
    ศิลปิน : ทุกคนๆ ที่ร้องครับ

... นอนกอดความเหงาทุกวันคิดถึงเจ้าแก้วตา
    อ้ายโทรไปหาแต่ว่าแก้วตาไม่ยอมรับสาย
    นอนรอความหวัง ก็ได้แค่หวังยังไร้จุดหมาย
    ถึงโกรธก็ไม่เป็นไร เพราะว่าหัวใจอ้ายนั้นฮักเจ้า
    นอนกอดความเหงา ในห้องแถวก็มีแต่หนู
    อยากให้เจ้ารู้ ว่าอ้ายทนอยู่ แบบคนเงียบเหงา
    ว้าเหว่เหลือเกิน มันเหงาเหลือเกินเจ้ารู้หรือเปล่า
    อยากเป็นเหมือนคนอื่นเขา ว่าฮักของเฮาจงเป็นไปให้ได้
    * วาสนาเกิดมาเป็นจ่าผู้น้อย
    ชีวิตที่ยังเลือนลอย ฝันเป็นนายร้อยเสียจนขึ้นใจ
    ด้วยเป็นหน้าที่ เลือกมาแบบนี้ ก็ต้องทนไว้
    สิ่งเดียวที่พอทำได้ คือบอกหัวใจไม่ให้ฟุ้งซ่าน
    นอนกอดความเหงาทุกวันคิดถึงเจ้าแก้วตา
    ช่วยเจียดเวลา ส่งข้อความมาถ้ายังห่วงกัน
    อย่าได้ตัดมิตร อย่าให้อาภัพ ไปอีกหลายวัน
    ถามใจแล้วยังยืนยัน ว่าชีวิตอ้ายนั้นขาดน้องไม่ได้ ...

(* ร้องซ้ำ...)

[wma]http://www.file2go.com/mrun.php?me=462s2[/wma]

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ จำปาขาว
    ฮือ..ฮือ...รันทดเนาะ เป็นกำลังใจให้กับชีวิตฮ่างๆเด้อจ้า กาลเวลาส่อยได่ แต่กะขอให้สมหวังเด้อจ้าให้เขาคนนั้นหายโกธรเร็วๆ (อยากเห็นคนไทยมีความสุขเสมอ) แขนเสื้อผุได๋ว่างยืมเช็ดน้ำตาแหน่จ้า เศร้านำเพิ่น