หัวข้อ: วันนี้คุณเคาะรองเท้าให้คนที่คุณรักหรือยัง

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

เสียงอุทาน วันนี้คุณเคาะรองเท้าให้คนที่คุณรักหรือยัง

... น่าให้ความสนใจทีเดียวค่ะ ลองอ่านเบิ่ง..

เรื่องจริงเตือนใจครับ
    ผมเพิ่งกลับจากงานศพลูกสาวเพื่อนข้างบ้านมาครับ (อายุ 4 ขวบครึ่ง)
    เป็นการเสียชีวิตแบบไม่ควรเกิดเลยครับ

เรื่องมีอยู่ว่า...
    *ตอนเช้าคุณแม่เขาก็ไปส่งลูกไปโรงเรียนตามปกติ**
    **แต่แปลกที่ว่าลูกสาวพอขึ้นรถมาสักพักก็บ่นว่า หนูง่วงนอน*
    แม่ก็แปลกใจนิดหน่อยแต่ไม่คิดอะไรมาก เลยให้นอนหลับไป

*พอใกล้ถึง รร. คุณแม่เขาก็ปลุก*
    *ปรากฎว่าลูกตัวแข็ง และปากเขียวคล้ำ ไม่รู้สึกตัว**
    **แม่ตกใจมากรีบพาส่ง รพ. คุณหมอบอกว่าเสียชีวิตแล้ว*

จากการสันนิษฐานน่าจะเกิดจาก *"**งูกัด"*
    คุณแม่บอกว่าไม่มีทางเป็นไปได้ เพราะเดินออกบ้านมาด้วยกัน ขึ้นรถก็ไม่เห็นงูเลย

เชื่อไหมครับ คุณหมอลองถอดถุงเท้าและรองเท้าดู
    ผมฟังยังขนลุกเลยครับ *"**ลูกงูเห่านอนตายอยู่ในรองเท้านักเรียนครับ"*

ผมเสียใจแทนคุณแม่จริงๆครับ คาดว่ามันคงไปขดอยู่ในรองเท้า
    แล้วน้องเขาใส่เขาไป มันเลยฉก แต่ด้วยความที่มีถุงเท้าอยู่
    แล้วเด็กคงเจ็บไม่มาก เลยไม่ได้รู้สึกอะไรมาก แต่พิษมันมากครับ

*ผมอยากฝากเพื่อนๆไว้ครับ บ้านใครที่ ต้น ไม้เยอะๆ**
    **หรือวางรองเท้าไว้นอกบ้าน ก่อนใส่เคาะดูสักนิดนะครับ
    *
    *ผมไม่รู้ว่า โอ กาสแบบนี้จะเกิด **1 **ใน **100 **หรือเปล่า*
    *แต่อยากเตือนไว้เป็นอุทาหรณ์ครับ*

ที่มา ฟอร์เวิร์ดเมล ขอบคุณผู้เขียนเมลนี้ขื้นมาค่ะ
    มองต่าง..อย่างปลง

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    ครับผมเคยเจอกับตัวมาแล้วดีที่ผมเห็นทันว่าซันกะคือสิบ่รอดคือกันครับผม
    งูมันอยู่ในรองเท้าบูชผม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    น่ากลัวน้อ
    เรื่องจริงที่ได้ยินมาบ่อยๆค่ะ
    กทมเองก็เคยมี เคส แบบนี้เหมือนกัน

Tags for this Thread