หัวข้อ: ขอวิธีต่อเครื่องถ่ายเอกสาร เข้ากับระบบแลนแนครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวดอนโบม

รอบยิ้มพิมใจ ขอวิธีต่อเครื่องถ่ายเอกสาร เข้ากับระบบแลนแนครับ

เครื่องถ่ายเอกสาร canon ir 2270 ครับ ไผมีความฮู้กะบอกมาแนเด้อครับ

ส่งเมลย์มาบอกกันแนครับ

manopmusic @ hotmail.com

em_jaidee @ hotmail.com

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ ขอวิธีต่อเครื่องถ่ายเอกสาร เข้ากับระบบแลนแนครับขอวิธีต่อเครื่องถ่ายเอกสาร เข้ากับระบบแลนแนครับขอวิธีต่อเครื่องถ่ายเอกสาร เข้ากับระบบแลนแนครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ พ่อบักเบนซ์
    บ้านหนองทุ่ม เมืองพล ขอนแก่น ...City
    Printer + เครื่องถ่ายเอกสาร (ไม่เคยเซ็ตคือกัน) น่าจะทำเหมือนกันครับ ตอนที่ลงไดร์เวอร์เครื่องปริ้นเตอร์หรือเครื่องถ่ายเอกสารนั้น ให้เลือกแบบ Network แล้วใส่หมายเลขไอพีลงไปครับผม .....
    ของ cannon น่าจะไม่ยากเท่าไหร่ - -
    คั่นบ่เป็นอีหลีกะ google เด้อจ้า อิอิ มีสุแนว - -

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    Set ip/subnet ให้ printer/เครื่องถ่ายเอกสาร ก่อน พร้อมทั้ง admin password ยู่หน้าจอเครื่องถ่ายน่าจะเซ็ทได้ หรืออาจจะเข้าผ่าน คอนโซล port มั้ง
    ไปที่ Server หรือที่เครื่อง ใส่แผ่น driver แล้วก้อ setup
    Add Printer เลือก Network Printer/หรือ เลือก port เป็น IP

หรือว่า Set IP printer แล้วกะลองไปที่ start--> run คีย์ //ip ของ printer enter เบิ่ง

บ่อได้เฮ็ดโดนหละจำบ่อได้ เคยเฮ็ดแต่ของ Fuji Xerox

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวดอนโบม
    ถ้าต่อผ่าน สายUSB สบายครับ บ่มีปัญหา

แต่ว่าต่อผ่านสานแลน นี่ บ่หมูเลยครับ

ต้องไปนั่งเช็ค ไอพีของขอมทุกเครื่อง
    เพื่อที่จะหาเอาตัวที่ว่างมาตั้งเป็นไอพีของเครื่องถ่ายเอกสาร

อยากได้วิธที่ลัดกว่านี้ครับทำง่ายมากกว่านี่ครับ

ขอบคุณทุกคนที่มาร่วมแชร์ความรู้กันเด้อครับ