หัวข้อ: ส่าหวัดดีค่า คุนผู่จัดกาน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์

ส่าหวัดดีค่า คุนผู่จัดกาน

นู๋ซื่อ ฉัยลัย นามสะกุน ซะไม่มี เด้อค่า
    อั่นว่า นู๋เห็นปะกาดในนั๋งสือพิมบอลิสัดของคุนผู้จัดกานต้องกานเรขา
    นู๋กะเลยเขียนจดม๋ายมาส่าหมักค่า
    นู๋เขียนบ่เก่งค่า แต่นู๋พิมดีดด้วยนิ้วชี้ ได้เล็วล๋ายเด้อค่า ล่ะกะนู๋คิดเลกได้เล็วคือหยังนี่
    ผู้จัดกานสิให้เงินเดือนนู๋จั๊กบาดกะได้ แล้วแต่ผู้จัดกานจาพิจาละนาค่า
    นู๋กะ แบบว่า หยากเฮ็ดงาน เน๊อะ
    บักมู่นู๋ มันมาอ่าน ละมันกะบอกว่า จดม๋ายส่าหมักงานของนู๋มันสั่นจัก๊หน่อย
    นู๋กะเลยเอาลูปมาให้เบิ่งปะกอบนำค่า

นับทือหลายค่า
    ฉัยลัย ซะไม่มี

ลูปนู๋ค่า

จดหมายตอบจากผู้จัดการ
    ...
    ถึง คุณ ไฉไล ซ ะไม่มี
    ที่คุณบอกว่า เขียนไม่เก่งนั้น ไม่ต้องกังวล
    บริษัทของเรา มีโปรแกรมแก้คำผิดที่มีสมรรถภาพ
    ตำแหน่งเลขาฯที่คุณต้องการ เป็นของคุณแล้ว
    กรุณามาเริ่มทำงานได้ตั้งแต่เช้าตรู่ในวันพรุ่งนี้เป็นต้นไป
    ลงชื่อ ********* ผู้จัดการ

จดหมายด่วนถึงผู้จัดการ
    จาก ประธานบริษัท

ผมได้พิจารณา resume ของคุณฉัยลัย ซะไม่มี จากคนสนิทของผมแล้ว ผมรู้สึกประทับใจในรูปสมบัติ และคุณสมบัติของเธอเป็นอันมาก(รูปถ่ายเล็กไปหน่อยนะ โปรดแจ้งกับเธอให้ส่งรูปถ่ายเต็มตัวแบบหันหน้าตรงมาให ้ผมโดยด่วน) และคุณก็ทราบดีอยู่แล้ วว่า เลขาคนเก่าของผมลาออกไปอีกแล้ว
    ดังนั้น ผมจึงขอให้คุณส่งเธอมาเป็นเลขาส่วนตัวของผมทันทีที่เริ่มงาน และช่วยแจ้งเธอด้วยว่า แอร์ในห้องผมไม่เย็นนัก เพราะผมเป็นคนขี้หนาว ดังนั้น วันมาทำงานไม่ต้องแต่งตัวแบบรัดกุมนัก และวันไหนทำงานเลิกดึก ผมจะมีเงินพิเศษให้ด้วย

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
    ประธานบริษัท

ปล. ช่วยสั่งโชฟายาวในห้องทำงานของผมให้ใหม่ด้วย เพร าะตัวเดิมที่สั่งมาต้นปีนี้ได้ พังอีกแล้ว

ส่าหวัดดีค่า คุนปะทานบอลิสัด
    ขอบพะคุนที่ท่านให้ความสนจัยค่า

ลูปนู๋ แบบหันหน้าตรงค่า

ที่มา FW

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    สิรับไปทำงาน รึ ทำหยังน่อนิ โอยยน่อ 555+ นางจอแบนเลยเมิดสิทธิ์ 555+
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    5555เปลี่ยนรูปนี่นา เค้าได้เมลนี้มาโป๊ กว่านี้ๆๆๆๆๆๆๆๆ55555
    ไก่น้อย เราหมดสิทธิ์ค่ะ แบนไป เอิ้กๆๆๆๆ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ มั่วหน่าฮ่าน

..โอ้ยเน๊าะ...เลือดกำเด้า..โอ๊เลือดกำเดาไหลหลูไหลล่วงเลยข่อย...น้ำลายแตกน้ำลายแตน..หัวใจสิวายปราน ..แบบนี้เพิ่มตำแหน่งเป็นผู้จัดกาม โอ๊ะผู้จัดการด่วน...ซะล่ะล่า

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    โอยยยยยยย .... ขอบคุณจ้าเจ้าของกระทู้ อิอิ งามคัก จนผะบ่าวข้างบนเพิ่นตั้งใจเว้าผิด อิอิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์

ส่าหวัดดีค่า คุนผู่จัดกาน กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ orathai ส่าหวัดดีค่า คุนผู่จัดกาน
    5555เปลี่ยนรูปนี่นา เค้าได้เมลนี้มาโป๊ กว่านี้ๆๆๆๆๆๆๆๆ55555
    ไก่น้อย เราหมดสิทธิ์ค่ะ แบนไป เอิ้กๆๆๆๆ
    แม่นแล้วผมเปลี่ยนรูปให้ใหม่ กะเอาพอดีพองามนี่หละเนาะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวหาร
    อยากได้จักคนแท้เลขาแบบนี้แหมะ....อิอิ