หัวข้อ: กลับมาหาพี่พลนะคนดี

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

กลับมาหาพี่พลนะคนดี

ฉันรักเธอด้วยใจที่ไหวหวั่น ว่าสักวันฉันคงถูกทอดทิ้ง
    แล้วกานดาก็มาจากฉันจริง ปล่อยทุกสิ่งเหลือไว้ในความจำ

อยากขอโทษถ้าฉันได้ทำผิด อย่าได้คิดแค้นใจให้ชอกช้ำ
    หวังว่าเธอคงไม่ใช่คนใจดำ กลับมานำทางสว่างให้ฉันที

ฉันขาดเธอไม่ได้นะที่รัก ที่ฟูมฟักนำทางสร้างวิถี
    คนที่ช้ำระกำใจในชีวี คงเป็นพี่ที่รักเธอเสมอมา

หากตัวฉันโผบินได้เหมือนดั่งนก ฉันจะผกโผบินไปในเวหา
    ถึงแม้นมีสายลมช่วยนำพา ก็ไม่สู้ยอดกานดามานำใจ

กลับมาเถิดคนดีนะ "ที่รัก" กลับมานอนหนุนตักฉันอีกหน
    กลับเถิดหนากลับมาหาพี่พล กลับมาหาหนุ่มหน้ามลคนรอคอย

"ยังรักและคิดถึงเสมอ"

จากใจ.......พล พระยาแล

กลับมาหาพี่พลนะคนดี

..........................................................................

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 29-05-2010 at 15:32.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวอิง
    คนอยู่บ้านเครียดไห่หรือจั่งใดน้อนิ บ่แม่นไปหามีเด็กทางได่น้ออ้ายพล

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ bnserver
    แม่นเพิ่นลักหนีคนอยู่บ้านไปเที่ยวแล้วโดนจับได้บ่น้อ

เศร้าซึม ไม่อาจกลับมาได้

ฉันรักเธอเธอไม่รู้หรอก
    ฉันซ้ำซอกใจหนักหนา
    ด้วยเหตุของวันเวลา
    ได้นำพาเธอจากฉันไป

โอ้ความรักความคิดถึง
    สุดคำนึงไม่อาจเรียกกลับได้
    เพราะว่าหัวใจฉันบินไปไกล
    แสนอาลัยไม่อาจกลับรังเอย

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    กลับมาแล้วคนดีสุดที่รัก อย่าฟูมฟักเศ้ราใจกะไรหนา
    เรื่องที่แล้วถึงจะเจ็บปวดอุรา ยังกลับมาหาพี่ไม่มีลืม

โอ้ยป้าไปบอได้แล้วจ้าหลานพลจ๋า มาซ่อยป้าแนอิอิอิอิ

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    อะจื๋ย!!!!......... จ๊าก........

กลับมาหาแล้วจ้าอ้ายคนดี
    แล้วต้องแจวหลบหนีกลัวแม่บ้าน
    ยืนถือมีดออกมาหน้าชื่นบาน
    เห็นอ้ายพลหูยานแล้วแก้วตา

เมื่อวานนี้เห็นพี่คนดีพาน้องหนึ่ง
    ซึ่งสวยซึ้งสดชื่นระรื่นหา
    มาวันนี้เห็นพี่คนดีของแก้วตา
    แอบสบตาน้องน้อยเจ้ากลอยใจ

อาทิตย์ก่อนเห็นอ้อนใครไม่รู้
    เคียงพธูยิ้มระรื่นให้หวั่นไหว
    ไปกินข้าวหน้าปั๊มที่เคยไป
    น้องไฉไลคนนั้นเฝ้าพะนอ.... แม่น บ่ อ้าย

อิสระ เสรี เสมอภาค

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    อ้อ คุณเด็กน้อย

มีดบินเด้อจ้า ลับคมๆๆแหน่
    อ้อ มีอีกจ้า

ยึดทรัพย์ทั้งหมด ใช้มาตรการนี้ดีที่สุดจ้า

รับรองไม่พลาดจ้า

ไปไหนไม่ได้ดอก
    งานครัวก็ให้ทำเอง
    ซักผ้าก็ให้ซักเอาเอง
    เงินทองเราก็เก็บเอง

รับรองไม่รอด จอดสบายจ้า...
    นอนรับขวัญวันย่องๆๆ เข้าบ้านได้เลยจ้า....อิอิ อ้ายน้ออ้ายเรา...มะเป็นไปได้น้อ

เสร็จคุณเด็กน้อยแน่ๆๆ

อิสระ เสรี เสมอภาค

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สาวกรุงศรี
    คนเราในบางครั้งถ้าถูกตอกย้ำความรู้สึกเดิมที่แย่ๆอยู่บ่อยๆ
    คงไม่มีใครที่ทนต่อความรู้สึกน้อยใจและเสียใจได้หรอก
    ถึงแม้ว่าจะพยายามหาเหตุผลมาอ้างอย่างไรก็ตาม
    เหตุผลต่างๆเหล่านั้นคงมาไม่ทัน
    กับน้ำตาที่ไหลออกมาเพราะความน้อยใจและเสียใจ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chudhancock
    กลับมาแล้วคนดีสุดที่รัก อย่าฟูมฟักเศ้ราใจกะไรหนา
    เรื่องที่แล้วถึงจะเจ็บปวดอุรา ยังกลับมาหาพี่ไม่มีลืม

โอ้ยป้าไปบอได้แล้วจ้าหลานพลจ๋า มาซ่อยป้าแนอิอิอิอิ

5555555555555555555555555 ป้าลำ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ภูเบตร์
    ง้อหนักๆ ...เข้าไว้ครับอ้ายดีเจพล..
    ผู้หญิงถ้าเลือกได้เขาไม่อยากอยู่คนเดียว และไม่อยากมีแฟนใหม่หรอกครับ...