แมน โดนรถชนอาการสาหัส แต่โชคดีที่ สมรเมียสาวไม่เป็นอะไร
แมนอยู่ในอ้อมแขนของสมรเมียรักระหว่างส่งโรงพยาบาล

แมน: สมร ผม กำ ลัง จะ ตาย…..
สมร: ไม่ค่ะแมน คุณต้องไม่เป็นไรนะค่ะ
ทั้งคู่ ฟูมฟายเหมือนหนัง ละครทั่วๆ ไป

แมน:เมื่อสองปีก่อน ธุรกิจผมพังพินาศ ก็มีคุณอยู่ใกล้ๆ
สมร: ก็ฉันเป็นเมียคุณนี่ค่ะแมน

แมน: เมื่อปีที่แล้วศาลฟ้องผม ให้ล้มละลาย ก็มีคุณอยู่ไม่ห่าง
สมร: โธ่ แมนอย่าพูดแบบนั้นสิคะที่รัก

แมน: ปลายปีที่แล้ว จำได้ไหมผมโดนยิงเกือบตาย ก็มีคุณอยู่ใกล้ๆ อีก
สมร: อย่าพูดเลยค่ะ ยังไงสมรก็ไม่ทิ้งคุณหรอกค่ะ แมน
แมนสำลักเลือดที่ไหลออกทางปาก กำลังจะตาย

แมน: สมร เข้ามาใกล้ๆ ผมสิ
สมรเอียงหูเข้าไปใกล้ให้แมนสั่งเสียเป็นครั้งสุดท้าย

แมน: จำไว้นะ…….อี หมอน………….เมิง นะ มัน ตัว ซวย………!!!
---------------------------------------------------

คู่ทุกข์ คู่ยากคู่ทุกข์ คู่ยากคู่ทุกข์ คู่ยากคู่ทุกข์ คู่ยากคู่ทุกข์ คู่ยากคู่ทุกข์ คู่ยากคู่ทุกข์ คู่ยากคู่ทุกข์ คู่ยากคู่ทุกข์ คู่ยากคู่ทุกข์ คู่ยากคู่ทุกข์ คู่ยาก

www.pantip.com