หัวข้อ: ....ขอให้ผมได้เข้าไปอยู่ในหัวใจคุณเถอะนะ...

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ บ่าวโจ่โล่

....ขอให้ผมได้เข้าไปอยู่ในหัวใจคุณเถอะนะ...

....ขอให้ผมได้เข้าไปอยู่ในหัวใจคุณเถอะนะ...

เป็นเวลาตี 2 แล้วและสายฝนยังคงโปรยปลาย

แล้วเราก็มาอยู่ตรงทางแยกนี้อีกครา

คุณบอกฉันว่าค่อนข้างสับสน

ไม่อาจจัดการกับจิตใจของตัวเองได้เลย

คุณถามฉันว่า

หรือนี่คือชะตาฟ้ากำหนด

ทว่าความรักนั้นมีแค่เพียงเริ่มต้นใหม่หรือลาจาก

แต่ฉันเชื่อว่าเธอกับฉัน

ในสักวัน อาทิตย์จะส่องแสง

ฉันแค่เพียงเดินต่อไปในบทบาทชีวิตของฉัน

และพร่ำภาวนาขอให้เธอนั้นให้โอกาสแก่หัวใจ

แต่ฉันนั้นมิอาจทำให้เธอมองเห็นได้ว่า

บางสิ่งมีเพียงความรักเท่านั้นที่ทำให้เป็นไปได้

ในออ้มแขนของคุณนั้นราวกับว่ารุ่งอรุณกำลังเบิกฟ้า

ยามอยู่ต่อหน้าและคราห่างไกลออกไปหลายพันไมล์

ฉันพยายามทุกหนทางเพื่อให้คุณนั้นได้เห็น

ว่าในความเจ็บปวดย่อมมีความหวังเจืออยู่

หากเราเรียนรู้ที่จะเชื่อใจและรู้จักที่จะให้

ฉันรู้หากเพียงฉันสามารถหาคำเพียงซักคำ

ที่จะหยั่งลึกลงไปถึงจิตใจของคุณ

คุณคงให้โอกาสสักครั้งเพื่อสานต่อฝันของเรา

อย่าปล่อยให้เป็นช่วงเวลาการจากลาของสองเราเลย

Take me to your heart take me to your soul

ให้ผมเข้าไปอยู่ในหัวใจคุณนะ ให้ผมเข้าไปอยู่ในทุกอนูความรู้สึกคุณเถอะนะ

- - - - - * * * * * - - - - -

ขออภัยไว้ก่อนนะครับ สำหรับผุ้มีสำนวนการแปลและความรู้ความสามารถ ผมความรู้น้อยดันรุรังแปลครับผม

Hidding from the rain and snow
    ซ่อนตัวจากหิมะที่โปรยปรายและสายฝนพรำ

Trying to forget but I won't let go
    พยายามที่จะลืมแต่มิบังอาจบังคับได้

Looking at a crowded street
    มองเหม่อไปยังท้องถนนที่ผู้คนคราค่ำ

Listening to my own heart beat
    และฟังเสียงหัวใจตัวเอง

So many people all around the world
    มีผู้คนมากมายบนโลกนี้

Tell me where do I find someone like you girl
    บอกผมหน่อยว่าจะหาผู้หญิงอย่างคุณได้ที่ไหน

....

Take me to your heart take me to your soul
    ให้ผมเข้าไปอยู่ในหัวใจคุณนะ ให้ผมเข้าไปอยู่ในทุกอนูความรู้สึกคุณเถอะนะ

Give me your hand before I'm old
    ส่งมือให้ผมเถิด ก่อนที่ผมจะแก่ชรา

Show me what love is - haven't got a clue
    แสดงให้ผมประจักษ์ว่ารักคืออะไร ผมจะได้ไม่สับสน

Show me that wonders can be true
    แสดงให้ผมได้เห็นว่าสิ่งที่มหัสจรรย์สามารถเกิดขึ้นได้

They say nothing lasts forever
    มีใครนะกล่าวว่า ไม่มีอะไรคงอยู่ชั่วนิจนิรันดร์

We're only here today
    เราก็ได้ยินมาแค่นั้น จนถึงวันนี้

Love is now or never
    จะตอนนี้หรือไม่มีอีกเลย

Bring me far away
    พาฉันล่องลอยไป

Give me your hand and hold me
    ส่งมือให้ผมและโอบกอดผมไว้

Show me what love is - be my guiding star
    แสดงให้ผมประจักษ์ในความรักเถิด เป็นตวงดาวชี้นำผม

It's easy take me to your heart
    ไม่ยากเลย ให้ฉันเข้าไปอยู่ในสี่ห้องหัวใจของคุณเถิด

Standing on a mountain high
    ยืนอยู่บนเทือกเขาสูงชัน

Looking at the moon through a clear blue sky
    มองไปยังท้องฟ้าที่ไร้เมฆหมอก

I should go and see some friends
    ผมควรจะออกไปพบปะเพื่อนฝูงบ้าง

But they don't really comprehend
    แต่พวกเขาก็ไม่อาจหยั่งรู้ใจ

Don't need too much talking without saying anything
    ไม่จเป็นต้องพร่ำพรรณามากมายโดยไร้ซึ่งการไม่พูดจาอะไร

All I need is someone who makes me wanna sing
    แต่สิ่งเดียวที่ผมปราถนา ก็คือใครสักคนที่สามารถทำให้ผมอยากร้องเพลง

[RADIO]http://www.file2go.com/mrun.php?me=438s1[/RADIO]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวโจ่โล่; 06-06-2010 at 19:42.

อย่าคิดนะว่าเธออยู่ในโลกนี้คนเดียว หนทางไม่เปลี่ยวขนาดนั้น ยิ้ม ๆ ไว้ซิก็อุปสรรคต้องฝ่าฟัน ยังไงเธอก็จะมีฉันคอยห่วงใย

สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    เข้ามาฟังเพลง่ม่วนๆ อารามณ์ได่น่อ มื้อนิ หุ้นตก รึ บ่ถึกหวย รึวันว่าง 555+ ...จั่งได่กะคิดฮอดคือเก่าเด้ออ้าย ดักแด้ กะยังบ่ลืมเด๋ เข้ามาม่วนๆถามข่าวน้องนุ่งแนเด้อจ้า
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    ไม่ได้อยู่ในใจ บ่เป็นหยังเนาะ แต่ว่ากินใจอย่างแรงงง อิอิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คนบ้านบ้าน
    All I need is someone who makes me wanna sing
    แต่สิ่งเดียวที่ผมปราถนา ก็คือใครสักคนที่สามารถทำให้ผมอยากร้องเพลง
    (มักท่อนนี่หลายเด้อท่าน........)

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    สุดยอดท่าน แปลได้สละสลวยเข้ากันได้ดี ปุ้ยยังแปลได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่
    มักแปลสลับผิดความหมาย ไม่คล้องกัน สุดยอด
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

Tags for this Thread