หัวข้อ: คาถาระลึกถึงครูบาอาจารย์ ครูมวย ครูเพลง

baghamnoi
    Guest

คาถาระลึกถึงครูบาอาจารย์ ครูมวย ครูเพลง

คาถาที่กระผมใช้ในการชกมวย

ผมชกมวยตั้งแต่อายุ 8 ขวบ รวมทั้งหมด 39 ไฟต์ ชนะ 36(25 ko) แพ้ 3(1 ko)
    สำหรับคนไม่ได้อยู่ในแวดวงมวยจะไม่รู้ว่าสถิติอย่างนี้หมายถึงยังไง ขออธิบายเพิ่ม
    ชกมวยมาทั้งหมด 39 ไฟต์ เป็นการชนะ 36 ไฟต์ ซึ่งเป็นชนะน็อค 28 ไฟต์ ชนะคะแนน 8 ไฟต์ แพ้น็อค 1ไฟต์ และแพ้คะแนน 2ไฟต์ครับ ซึ่งเป็นสถิติการชกที่สวยงามมากเลยทีเดียว แต่ไม่มีโอกาสมาล่าเงินแถวเมืองกรุง เพราะว่าเป็นคนอีสาน หาต่อยกับนักมวยภูธร ซึ่งผมมีคาถาประจำกายก่อนชมมวยซึ่งได้มาจากพ่อผู้ที่เคยเป็นนักมวยมาก่อน และได้ผลจิงๆ ผมไม่รู้สึกเจ็บเมื่ออยู่บนเวที เป็นเพราะการฝึกซ้อมดี หรือว่าคาถาดีกันแน่ครับที่ทำให้ส่วนใหญ่ผมมีชัยชนะต่อคู่ต่อสู้เรื่อยมา

ที่จริงคาถานี้ใช้ระลึกถึงครูบาอาจารย์ ครูมวย ครูเพลง เพื่อระลึกถึงคำสั่งสอนของครูที่ประสิทธิ์ประสาทวิชาให้ และที่สำคัญเป็นคาถาที่ท่องแล้วได้ผลครับ

มาดูคาถากันเลยครับ
    "โอม กังขัง ไขคะระคัง ตังโก นะโม ผู้ข่าบ่ทงอาจ ผู้ข่าบ่ประมาทครู พ่อครูกูชื่อพยาเวศน์สุวรรณ์ พ่อครูให้กูตันกูจึงตัน โอมสะหมเพิก"

(ท่อง 3 จบ)

ปกติคาถานี้ไม่ได้ให้กันง่ายๆครับ ก่อนที่จะได้มาต้องไปขออนุญาติจากผู้เฒ่าผู้แก่ หรือครูบา อาจารย์ก่อนครับ และใช้คาถานี้ในทางที่เป็นประโยชน์ต่อสังคมด้วยครับ

ขอบคุณครับ
    บักหำน่อย

บ่าวสายฟ้า
    Guest

Re: คาถาระลึกถึงครูบาอาจารย์ ครูมวย และสำห&

โอ้คักตั่วหล่ะ พี่น้อง จำเอาๆ แนว ดีๆ

Tags for this Thread