โปรแกรมการแข่งขันบอลโลก 2010 จาก ศุกร์ที่ 11 มิ.ย. – ศุกร์ 25 มิ.ย.
วันศุกร์ที่ 11 มิถุนายน
กลุ่ม A
แอฟริกาใต้-เม็กซิโก เวลา 21.00 น. ช่อง 3
อุรุกวัย-ฝรั่งเศส เวลา 01.30 น. ช่อง 7
วันเสาร์ที่ 12 มิถุนายน
กลุ่ม B
เกาหลีใต้-กรีซ เวลา 18.30 น. ช่อง 3
อาร์เจนตินา-ไนจีเรีย เวลา 21.00 น. ช่อง11
กลุ่ม C
อังกฤษ-สหรัฐ เวลา 01.30 น. ช่อง 3
วันอาทิตย์ที่ 13 มิถุนายน
กลุ่ม C
แอลจีเรีย-สโลวีเนีย เวลา 18.30 น. ช่อง7
เซอร์เบีย-กานา เวลา 21.00 น. ช่อง11
เยอรมัน-ออสเตรเลีย เวลา 01.30 น. ช่อง 9
วันจันทร์ที่ 14 มิถุนายน 2553
ฮอลแลนด์ - เดนมาร์ก เวลา 18.30 น. ช่อง 3
ญี่ปุ่น - แคเมอรูน เวลา 21.00 น. ช่อง 7
อิตาลี - ปารากวัย เวลา 01.30 น. ช่อง 3
วันอังคารที่ 15 มิถุนายน 2553
นิวซีแลนด์ - สโลวาเกีย เวลา 18.30 น. สทท.11
ไอวอรี่ โคสต์ - โปรตุเกส เวลา 21.00 น. ช่อง 7
บราซิล - เกาหลีเหนือ เวลา 01.30 น. ช่อง 3
วันพุธที่ 16 มิถุนายน 2553
ฮอนดูรัส - ชิลี เวลา 18.30 น. ช่อง 9
สเปน - สวิตเซอร์แลนด์ เวลา 21.00 น. สทท.11
แอฟริกาใต้ - อุรุกวัย เวลา 01.30 น. ช่อง 7
วันพฤหัสบดีที่ 17 มิถุนายน 2553
อาร์เจนตินา - เกาหลีใต้ เวลา 18.30 น.ช่อง 7
กรีซ - ไนจีเรีย เวลา 21.00 น. ช่อง 9
ฝรั่งเศส - เม็กซิโก เวลา 01.30 น. สทท.11
วันศุกร์ที่ 18 มิถุนายน 2553
เยอรมัน - เซอร์เบีย เวลา 18.30 น. ช่อง 3
สโลเวเนีย - สหรัฐอเมริกา เวลา 21.00 น. ช่อง 7
อังกฤษ - แอลจีเรีย เวลา 01.30 น. ช่อง 9
วันเสาร์ที่ 19 มิถุนายน 2553
ฮอลแลนด์ - ญี่ปุ่น เวลา 18.30 น. สทท.11
กานา - ออสเตรเลีย เวลา 21.00 น. ช่อง 3
แคเมอรูน - เดนมาร์ก เวลา 01.30 น. ช่อง 7
วันอาทิตย์ที่ 20 มิถุนายน 2553
สโลวาเกีย - ปารากวัย เวลา 18.30 น.สทท.11
อิตาลี - นิวซีแลนด์ เวลา 21.00 น. ช่อง 9
บราซิล - ไอวอรี่ โคสต์ เวลา 01.30 น.ช่อง 3
วันจันทร์ที่ 21 มิถุนายน 2553
โปรตุเกส - เกาหลีเหนือ เวลา 18.30 น. ช่อง 7
ชิลี - สวิตเซอร์แลนด์ เวลา 21.00 น. ช่อง 9
สเปน - ฮอนดูรัส เวลา 01.30 น. ช่อง 3
วันอังคารที่ 22 มิถุนายน 2553
เม็กซิโก - อุรุกวัย เวลา 21.00 น. ช่อง 3
กรีซ - อาร์เจนตินา เวลา 01.30 น. ช่อง 3
ไนจีเรีย - เกาหลีใต้ เวลา 01.30 ช่อง 7
แอฟริกาใต้ - ฝรั่งเศส เวลา 01.30 น. สทท.11
วันพุธที่ 23 มิถุนายน 2553
สโลเวเนีย - อังกฤษ เวลา 21.00 น. ช่อง 3
สหรัฐอเมริกา - แอลจีเรีย เวลา 21.00 น.ช่อง 7
กานา - เยอรมัน เวลา 01.30 น. ช่อง 7
ออสเตรเลีย - เซอร์เบีย เวลา 01.30 น.ช่อง 9
วันพฤหัสบดีที่ 24 มิถุนายน 2553
สโลวาเกีย - อิตาลี เวลา 21.00 น. ช่อง 3
ปารากวัย - นิวซีแลนด์ เวลา 21.00 น. สทท.11
แคเมอรูน - ฮอลแลนด์ เวลา 21.00 น. ช่อง 7
เดนมาร์ก - ญี่ปุ่น เวลา 21.00 น. สทท.11
วันศุกร์ที่ 25 มิถุนายน 2553
เกาหลีเหนือ - ไอวอรี่ โคสต์ เวลา 21.00 น. ช่อง 9
โปรตุเกส - บราซิล เวลา 21.00 น. สทท.11
สวิตเซอร์แลนด์ - ฮอนดูรัส เวลา 21.00 น. ช่อง 3
ชิลี - สเปน เวลา 21.00 น.ช่อง 7
หมายเหตุ อาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ โปรดติดตาม
Bookmarks