หัวข้อ: ผังรายการบ้านมหาอีสานเรดิโอ(ไม่เป็นทางการ)

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ ฅนภูไท
    บล็อก
    1

ความเยือกเย็น

"ส่วนเรื่องการเปลี่ยนแปลงตารางของดีเจ ผมให้เกียรติดีเจรุ่นพี่ ทุกท่าน ในการปรึกษาหารือร่วมกัน เพื่อหาข้อสรุปเกี่ยวกับการแก้ไขตารางดีเจที่ชัดเจน

(ผมยอมรับว่าเป็นเรื่องลำบากใจสำหรับผู้จัดตาราง) นิละสาเหตุที่ผมอยากให้ทีมงานดีเจรุ่นพี่ ปรึกษาหารือร่วมกัน"
    เป็นคำที่อ้ายบ่าวคุยกับฅนภูไท

ซึ่งผมกะได้แจ้งให้ที่ประชุมทราบแล้ว และเพื่อตัดข้อครข้อทุกอย่าง ผมกะเลยอยากให้ดีเจทุกท่านได้มีส่วนร่วมในการตัดสินใจในการแก้ไขตารางครั้งนี้ ซึ่งกะเป็นเรื่องดี เพราะสิได้เป็นที่ยอมรับของทุกท่าน แต่ถ้าหากตัดสินใจไปโดยลำพังหรือโดยคนหนึ่งคนได๋ ย่อมมีการน้อยเนื้อต่ำใจหรือเกิดปัญหาวุ่นวายตามมา ทั้งนี้และทั้งนั้นหากบ่ได้รับความร่วมมือหรือหากบ่มีการถอยคนละก้าว ผมคิดว่ากะคงสิเป็นเรื่องลำบาก เป็นเรื่องยากที่สิให้ตารางออกดีและมาเป็นที่ยอมรับของทุกๆคน ท้ายสุดและสุดท้าย กะขึ้นอยู่กับโตท่านเองว่าสิทำเพื่อโตเองหรือทำเพื่อบ้านมหา

ตารางนี้ ฅนภูไทคิดเอง เหอๆ เอาตามข้อมูลคร่าวๆ เป็นได๋ คือบ่

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฅนภูไท; 15-06-2010 at 03:58.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย

ตารางดีเจ

ตารางดีเจ

ตารางส่วนของดีเจลูกหิน
    1. วันพุธ -พฤหัส ขอคงตามตารางเดิม
    2.วันอังคาร ไม่ขอรับเด้อ 2 วันภาคกลางคืน...กลางวันทำงาน
    สองวันตามเดิม บ่ ต้องเพิ่มเติมให้เด้อ
    3.ช่วงเย็นวันอาทิตย์ - วันจันทร์ 18.00 - 20.00 ขอคงเดิม
    4.วันเสาร์ ขอคงเดิม 10.00 - 12.00
    5. วันอาทิตย์ 10.00-12.00 ถ้ามีดีเจท่านอื่น
    ที่ว่างในช่วงเวลาดังกล่าวและสามารถเว้าไมค์ได้
    ก็ ขอให้มาลงแทนได้เลย ดีเจเด็กน้อย ดีเจเต็มใจ ดีเจต้นเสียว ดีเจปอบ
    หรือดีเจน้องใหม่ กะได้เด้อ
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

ขอบคุณสำหรับตารางใหม่ ค่ะ ....... ธรรมะรับอรุณ สาธุ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ ฅนภูไท
    บล็อก
    1

ความเยือกเย็น

ตารางดีเจบ้านมหาอีกเวอร์ชั่น ซ่อยกันพิจารณาครับ ว่าเป็นได๋

หากไผบ่สะดวก หรือยังบ่พร้อม บ่สามารถจัดการการตรงช่วงเวลาได๋กะแจ้งเด้อครับ เพื่อสิได้ปรับให้สมบูรณ์ที่สุด

คุณสมบัติการเป็น DJ. PJ. (ในฝัน)
    1.มีใจรักในเสียงเพลง
    2.มีเพลงมากพอและอัพเดตเพลงใหม่เสมอ
    3.มีไมค์ และสามารถพูดหน้าไมค์ได้พร้อมมีสาระมาคุยนิดหน่อย
    4.อายุเป็นเพียงตัวเลข ขอให้ อารมณ์ดี อัธยาศัยดี เป็นมิตรกับทุกคน
    5.สามารถใช้โปรแกม Sam Broadcaster ได้เป็นอย่างดี(ตรงนี้อาจมีการเทรนให้ทีหลังขอให้มีใจรัก)
    6.มีเวลาจัดอย่างน้อย 2 ชม. และอยู่หน้าห้องแชทตลอด
    7.มีความรับผิดชอบ ตรงต่อเวลา

อันนี้ผังรายการ ที่ฅนภูไทเฮ็ด ลองไปโหลดมาแก้ไขเบิ่งว่าดีเจแต่ละท่านอยากให้ออกมาแบบได๋ http://www.mediafire.com/?m1mcryjtzkh

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฅนภูไท; 16-06-2010 at 04:23.

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

รอบยิ้มพิมใจ ขอแสดงความคิดเห็น

ขอแสดงความคิดเห็น

คุณสมบัติ ผมขาดไปครับ ในข้อ 6ที่บอกว่า และอยู่หน้าห้องแชทตลอด
    ผมก็ต้องมีการมีงานประจำของผมครับ ผมคงจะเป็นบ่ได้ดอก ดีเจในฝัน

ส่วนเรื่องเวลาจัด ให้จัดคนละสองชั่วโมงผมเห็นดีนำครับ
    จัดแบบน้อยๆ แข่นๆ เน้นคุณภาพของงานครับ

ส่วนเรื่องเวลาวันที่มาจัด ผมสะดวกสองวันครับ บ่ายพุธ กับวันพฤหัสบดีครับ
    เกินจากนั้นผมขอสละสิทธิ์ครับ

หากเห็นว่าผมเรื่องมาก ก็ผ่านผมไปได้เลยครับ บ่ต้องห่วงคนเพียงคนเดียวดอกครับ
    เพื่องานจะได้เดินไปข้างหน้าได้ หาดีเจน้องใหม่ หรือดีเจท่านอื่นที่มีเวลาจัด และเวลาสะดวกมาลงได้เลยครับ

ผมขอยืนยันว่า ผมมาดำเนินรายการได้ วันพุธ วันพฤหัส กลางวันก่อนเลิกงานครับ เที่ยงถึงห้าโมงแลง
    เวลาใด๋กะได้ครับ บ่มีปัญหาใดๆ

ขอแสดงความนับถือ
    เต็มใจให้เธอ

บล็อก
    1
    55555 ท่านเลขาอันนั้นเป็นเพียงดีเจในฝันครับ บ่ได้เอามาเป็นกฎเกณฑ์อิหยัง จริงๆแล้วในส่วนโตของผมเองอยากให้ท่านเลขา จัดหลายกว่าสองมื้อครับ เพราะต้องยอมรับว่าท่านเลขาเป็นดีเจที่มีความรับผิดชอบสูง เป็นผุที่มีความสามารถ และเป็นต้นแบบให้ดีเจอื่นได้ ที่สำคัญเป็นขวัญใจของสาวๆบ้านมหา กะเลยอยากให้ท่านยืนเป็นเสาหลักของบ้านมหาเรดิโอของเฮา ถ้าหากท่านพอมีเวลาว่างกะรับพิจารณาแหน่เด้อครับ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    เอ๋าตี้ ผมละตกใจเบิ้ดเลยแมะ ฮ่าๆๆๆ นึกว่าเอาจริงแล้ว โอ๊ยเนาะไผสิบ่ย้าน ฮ่าๆๆ
    แชทโสตายว่านิแมะ ผมเฒ่าแล้ว อยู่หน้าคอม ดนๆบ่ได้ครับ ตาสิบอดครับ

ตั้งแต่ความรักกะพอแฮงแล้วท่านฯ ความรักทำให้คนตาบอด 5555
    นอกเรื่องจนได้

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

ปล. ขาดอีก 3 สาว หารูปบ่มีจ้า
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    ส่วนเวลาของลูกหิน..นั้นแจ้งไป 2 เทื่อแล้ว
    ได้เบิ่ง บ่ คือ ยังมาลงแบบที่บ่ได้ขอ แล้วให้แจ้งเฮ็ดหยัง...

ไม่ได้ฝัน...เป็นดีเจ..ในฝัน..
    เพราะทุกวันที่จัด...ทำเต็มที่
    ก่อนจัด ตระเตรียมเลือกเพลง..ประดามี
    ดีเต็มที่..ตามที่ใจ...อาสามา
    อย่ากะ อย่ากราย อย่าเกณฑ์
    ดูเนื้อผ้า ที่ทำให้เห็น...ดีกว่า
    ทุกอย่างที่ดำเนินการผ่านมา
    เพราะว่าใจ..รักบ้านมหา..เท่านั่นเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lukhin_inter; 16-06-2010 at 15:20.
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31
    c06: ท่านฟี่ๆปอบ อั่นๆ ข้อ 3 นั้น ขาดยุแม่ะ เพราะว่าเรียนบ่ทันจบคอส นำพ่อใหย่หลอดเสียงอิสานยุ ใจเย็นๆ อีกบ่ดนเด้อ แต่ข้ออื่นผ่านฉลุย เพราะใจเกิน 100 พะนะ :l- กะบางมื้อ เงินเบิ้ดเนตกะตัดมาบ่ทัน กะอะว่ากันเด้อ เอิ้กกกกกกกกก :1-:1-
    c06: ปล.ตารางนั้นแม่ะ สีสันบ่ทันสวยงามคือหน้าตา ขอเอาไปแก้ไขใหม่ก่อนด้า ขายหน้าตาหมู่บ้าน :l-:l- จ้วดดดดดค่ะ ว่าได๋กะว่าตามกันเด้อพี่น้อง เป็นน้องหมู่ รุ่นพี่ว่าได๋กะซั่นละ จ้า

Tags for this Thread