หัวข้อ: มาร่วมวิเคราะห์วิจารณ์ม่วนๆก่อนแข่งนำกันเด้อครับ คู่เปิดสนาม 11 มิ.ย 53 กลุ่ม A

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1

พบปะพูดคุย มาร่วมวิเคราะห์วิจารณ์ม่วนๆก่อนแข่งนำกันเด้อครับ คู่เปิดสนาม 11 มิ.ย 53 กลุ่ม A

คู่แรก 21:00 แอฟริกาใต้ - เม็กซิโก ถ่ายทอดสดช่อง 3

เจ้าภาพแอฟริกาใต้จะมีกำลังใจในเสียงเชียร์ของแฟนบอลซึ่งมองว่าเป็นความได้เปรียบแต่แท้จริงแล้วมันจะกลับกลายเป็นความกดดันที่จะเฮ็ดให้เล่นผิดพลาดได้ซึ่งส่งผลดีให้กับเม็กซิโกซึ่งเล่นภายใต้ไร้แรงกดดัน

คาดว่า แอฟริกาใต้ 1 เม็กซิโก 2 หรืออาจ เสมอ ครับ

01:30 อุรุกวัย - ฝรั่งเศส ถ่ายทอดสดช่อง 7

ฝรั่งเศสทีมยังบ่ค่อยแน่นอนครับ เล่นบ่ค่อยประทับใจเลยช่วงหลังๆ ผิดกับทีมอุรุกวัยที่มีความมุ่งมั่นมากกว่า

คาดว่า อุรุกวัย 1 ฝรั่งเศส 1 หรือบ่แน่ อุรุกวัย มีลุ้นกว่าอาจเบียดชนะได้เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thedon; 10-06-2010 at 20:04.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    อย่าสิพากันนอนดึกหลายเด้อ ย้านบ่อแข็งนั่นดอก อิอิ........อยากให้ตาแข็งกะกินกาแฟเด้อ ท่านเดอะดอน

อันนี่คือสิบ่อแม่นของจริงดอกเนาะครับ

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=owUVrFi16hE&feature

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    กินกาแฟบ่ค่อยได้ครับ หัวใจมันสั่นครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    ไห้ซอยวิเคาะห์ บ่กล้าเคราะห์ทีมได๋ดอกค่ะ เบิ่งบ่เป็น อิอิอิ
    เคยเบิ่งแล้วเห็นเตาะขากันล้มกะฮ้องโอดโอย อิอิอิ
    ลางเทือมีฮอดกีฬาเสริม (ม่วยกลางสนาม)

แอฟริกาใต้ - เม็กซิโก.....คิดว่าเป็นเม็กซิโก...ถ้าบ่ชนะกะเสมอ

ส่วนฝรั่งเศส คิดว่าเบิดยุคไปแล้วหละ ตั้งแต่ไอ้หัวเหล็ก(ซีดาน)โหม่งทุกสิ่งทุกอย่างบ่เล่นมาหนี่ บ่เข้าท่าปานใด๋...

แต่อิหยังกะเกิดขึ้นได้เสมอ...อย่าสุไปซีเรียสนำหลาย เบิ่งเพื่อความสนุกเนาะจ้า...อย่าสุไปเสียเงินย่อนแนวบ่แซบเด้อ..อิอิ
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

คู่แรก เจ้าภาพ แอฟริกาใต้-เม็กซิโก คิดว่าน่าจะเสมอครับ สกอร์ 1-1

คู่ 2 อุรุกวัย-เศษฝรั่ง เอ้ย ฝรั่งเศส... ฝรั่งเศสน่าจะเบียดเอาชนะได้ครับ

1-0 หรือ 2-1

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    ว่าไปครับ เม็กซิโก กับ อรุกวัยบ่หน่าแพ้