หัวข้อ: นักร้องเสียงไม่ดี...เห็นที่เราต้องช่วยเธอ ตอนจบ

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7

นักร้องเสียงไม่ดี...เห็นที่เราต้องช่วยเธอ ตอนจบ

[MUSIC]http://www.file2go.com/mrun.php?me=674s2[/MUSIC]สวัสดีครับ..มาพ้อกันอีกแล้วในบทสรุป เฮ็ดจังได๋เสียงร้องของนักร้องจังสิได้ดังใจเจ้าของค่าย(ผู้จ่ายเงิน)อิอิ..ว่าแล้วบ่าวข้าวจี่กะใช้วิชา การแก้ไขเสียงการบีบคัดเสียงให้ตรงโน๊ต ที่จริงคนที่เฮ็ดงานแนวนี่ก็ต้องร้องเพลงเป็นนำ ถึงจะรู้ว่าจะใส่ลูกเอื้อน ตัดเส้นเสียงที่ไม่ดีออก เอาไว้คราวหน้าจะมาแฉ..ให้ฟังครับ เอาเป็นว่าบ่าวข้าวจี่ก็ต้องนั่งEdit เสียงให้น้องเขา จนเช้าละครับ ก็ได้เพลงที่ออกมาน่าพอใจครับ พี่น้องชาวมหาก็ลองฟังเทียบกับตอนแรกที่เป็นเสียงจริงๆเอาเองนะครับ พูดถึงการEditเสียงแบบนี้ ผมเองก็เข้าใจนะครับว่าเป็นการทำให้นักร้องเคยตัว ไม่ฝึกฝน ไม่หมั่นพัฒนา แต่สำหรับผมแล้วนะครับ คนที่มาทำเพลงด้วยล้วนแต่เจ็บช้ำกับการดูถูกดูแคลนจากเจ้าของค่ายเพลงหรือคนที่ไม่สนับสนุนแล้วยังทำตัวกีดกันคนที่รัก และไฝ่ฝันอยากจะเป็นนักร้องและรักการร้องเพลงเป็นชีวิตจิตใจ เขามาหา ผมก็ต้องช่วยเต็มที่ละครับ ถ้าเป็นการช่วยเหลือในทางที่เขาพยายามแล้ว เต็มที่แล้ว มันไม่ได้ก็ต้องช่วยเหลือกันครับ ลองฟังดูนะครับเสียงร้องของน้องจ๋า เธอพยายามแล้วก็ให้กำลังใจครับ ถึงตอนนี้น้องเขาร้องได้ดีมากแล้วครับ...จะบอกว่าได้ดีเพราะเสียงร้องตัวเองที่ผมแต่งให้นั้นแหละ เพราะน้องเขาเอาไปฝึกฝน น้องจ๋าเองยังฝากบอกถึงทุกคนนะครับ การจะเป็นนักร้องที่ดีต้องหมั่นฝึกฝน เลียนแบบศิลปินที่เขาดังเขาเก่งกว่า(Edit มาหรือเปล่าไม่รู้) ทำให้ดีที่สุด..ก่อนจะมาพึ่งคอมพิวเตอร์.....ขอให้กำลังใจนักร้องน้องใหม่ทุกคนเด้อ..จากใจครับ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    เฮ็ดจั่งได๋ได้น่อครับแนวมัก เฮ็ดจั่งได่กะมัก เอ่า ให้กำลังใจศิลปินบ้านเฮา ผู้ที่มีความฝันทุกท่านครับ ฝึกฝนเอาจนได้ละน่อครับ สู้ๆๆๆๆ ครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    ถือว่าเป็นความรู้เลยนะครับ เคยฟังแต่ที่สำเร็จ ออกมาแล้ว เบื้องหลังการทำเพลงนี้ไม่ค่อยรู้เรื่องสักเท่าไรเลย ขอบคุณสำหรับบทความเด้อคับ ยังไงกะเป็นกำลังใจให้ทั้งนักร้อง ทั้งผู้อยู้เบื้องหลัง ขอบอกว่า

สุดยอดเลยครับ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร
    ขอบคุณอาจารย์ที่มาแบ่งปันสู่ฟัง สิร้องจั่งได๋กะให้กำลังใจ สำหรับคนที่มีเสียงเพลงเป็นส่วนหนึ่งของชีวิต

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คนบ้านบ้าน
    ...ต้องมีสัก...ต้องมีสักวัน...สองวัน...สามวัน....ไปหัดร่องใหน่กะน้าลังเถื่อได้อัดเสียง.....5566+