หัวข้อ: มาร่วมวิเคราะห์วิจารณ์ม่วนๆก่อนแข่งนำกันเด้อครับ 16 มิ.ย 53 กลุ่ม G และ A

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1

พบปะพูดคุย มาร่วมวิเคราะห์วิจารณ์ม่วนๆก่อนแข่งนำกันเด้อครับ 16 มิ.ย 53 กลุ่ม G และ A

18:30 ฮอนดูรัส - ชิลี ช่อง9

ตามสถิติที่เคยพ้อกันมา ประมาณ 2 เทือ ชิลีชนะ 1 ครั้ง เสมอกัน 1 ครั้ง แต่ศักยภาพของนักเตะแล้ว ชิลีเหนือกว่าครับ

ผลที่คาด ฮอนดูรัส 0 ชิลี 2

21:00 สเปน - สวิตเซอร์แลนด์ ช่อง11

บอลสไตล์คล้ายๆกันเลยครับ แต่สเปนมีกองหน้าคู่ที่อันตรายที่สุดในโลกตอนนี้ กองกลางสร้างโอกาสในแนวรุกได้ดี กองหลังกะเหนียวแน่น มีรูปแบบการเล่นที่หลากหลาย ส่วนสวิตเซอร์แลนด์ คงบ่ยอมง่ายๆ คงเปิดเกมแลกกันอย่างสนุกครับ

ผลที่คาด สเปน 2 สวิตเซอร์แลนด์ 1

01:30 แอฟริกาใต้ - อุรุกวัย ช่อง 7

นัดนี้เป็นนัดชี้ชะตา ทั้งคู่มี 1 คะแนน จากการเสมอ ผมมองว่า อรุกวัยมีดีที่เด็ดหลายกว่าและจะเบียดเอาชนะเจ้าภาพครับ

ผลที่คาด อรุกวัย 2 แอฟริกาใต้ 1 หรืออาจเสมอ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ทายมาสองมื้อแล้วผิดตลอดมืื้อนี้เอาใหม่

ฮอนดูรัส 0-1 ชิลี

สเปน 2-1 สวิตเซอร์แลนด์

อุรุกวัย 1-2 แอฟริกาใต้
    หมายเหตุ เจ้าภาพบ่เคยตกรอบแรกครับ เทือนี้กะคือกัน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    จั่งได๋ กะเชียร์ ตอเรส เจ้าชายสุดหล่อ แห่งสเปนเด้อจ้า
    สู้สู้ สเปนนนนนนนนนนน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ maxwell007
    บล็อก
    14

กระพริบตา

ฮอนดูรัส - ชิลี
    ครึ่งแรก 0 - 1
    ครึ่งหลัง 1 - 2
    ผลรวม 1 - 3

สเปน - สวิตเซอร์แลนด์
    ครึ่งแรก 1 - 0
    ครึ่งหลัง 1 - 0
    ผลรวม 2 - 0

แอฟริกาใต้ - อุรุกวัย
    ครึ่งแรก 1 - 1
    ครึ่งหลัง 0 - 1
    ผลรวม 1 - 2

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวเสลภูมิ
    ratchaburi city
    ชิลี ชนะ2-0 ครึ่งแรก 1-0
    สเปน ชนะ 3-0 ครึ่งแรก 2-0
    แอฟริกา ชนะ 1-0 ครึ่งแรก 0-0
    แหล่มเลย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    หุหุ มาแอบดูจ้า วิเคราะห์มาเลย555
    มักเก็บข้อมูลขนาด

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    สถิติฟุตบอลโลกทุกครั้งที่ผ่านมาเจ้าภาพบ่เคยตกรอบ แต่ว่าสถิติมีไว้ทำลายแม่นบ่ครับ