หัวข้อ: มาร่วมวิเคราะห์วิจารณ์ม่วนๆก่อนแข่งนำกันเด้อครับ 19 มิ.ย 53 กลุ่ม D และ E

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1

พบปะพูดคุย มาร่วมวิเคราะห์วิจารณ์ม่วนๆก่อนแข่งนำกันเด้อครับ 19 มิ.ย 53 กลุ่ม D และ E

เมื่อวานกะพลิกล็อคถล่มทะลายอีกแล้วครับพี่น้อง เยอรมันแพ้เซอร์เบีย พะนะ โอ๊ยๆ มื้อนี้กะเลย เซ็งกบ เซ็งเขียด เอิ๊กๆ เยอรมันเหลือผู้เล่น 10 คน แต่ว่าได้บุกตลอด แถมได้ลูกจุดโทษแต่กะเตะบ่เข้า สุดท้ายกะต้องพ่ายแพ้ในที่สุด

ส่วนคู่ที่มันส์ที่สุดต้องยกให้ สโลเวเนียกับสหรัฐ ซึ่งเคิ่งแรกสโลเวเนีย ยิงนำ 2-0 ทำท่าว่าจะเป็นม้ามืดได้เข้ารอบเป็นทีมแรกแล้ว แต่สุดท้าย สหรัฐ มายิงคืน 2 ประตู ตีเสมอ และยิงประตูที่ 3 แต่ว่าผู้ตัดสินเป่าเป็นลูกฟาว แต่เบิ่งภาพรีเพลย์แล้วบ่มีการฟาว

นับว่าโชคร้ายยิ่งนักสำหรับทีมสหรัฐ ส่วนคู่สุดท้าย อังกฤษเฮ็ดได้แค่เสมอกับแอลจีเลียแบบ จืดชืด และอังกฤษต้องชนะสโลเวเนียนัดสุดท้ายสถานเดียวถึงจะได้เข้ารอบ

18:30 ฮอลแลนด์ - ญี่ปุ่น ช่อง 11

ผลที่คาด ฮอลแลนด์ 2 ญี่ปุ่น 1

21:00 กาน่า - ออสเตรเลีย ช่อง 3

ผลที่คาด กาน่า 1 ออสเตรเลีย 2

01:30 แคเมอรูน - เดนมาร์ก ช่อง 7

แพ้มานำกันทั้งคู่ในนัดแรก นัดนี้ต้องเปิดเกมแลกใส่กันเต็มที่แน่นอน

จากผลงานการลงสนามของหลายๆทีมที่ผ่านมา ปรากฏว่าบ่สามารถประเมินทีมได๋ได้เลยครับ ทีมที่เล่นโชว์ฟอร์มได้ดีในนัดแรก ดันกลับต้องมาพ่ายแพ้ซะงั้น ส่วนทีมที่เล่นบ่ดี กลับมาชนะ ลูกกลมๆเนาะครับ เอาหยังกับมันบ่ได้ดอก

ผลที่คาด แคเมอรูน 2 เดนมาร์ก 1
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thedon; 19-06-2010 at 09:31.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    สงสัยว่าฟาวล์ยังไงลูกที่USยิงเข้าสุดท้าย
    มันฟาวล์ยังไง ทำไมกรรมการเป่า
    กรรมการตาแตก ตัดสินผิดคักๆ

(บ่เชียร์เมกาดอก แต่มันบ่ยุติธรรม)

ลูกกลมๆอิหลีเนาะค่ะ โตคิดว่าเก่งๆนอนมากับพ่ายแพ้กะเป็น...อย่าลืมเบิ่งเพื่อความสนุกจ้าพี่น้อง....

มื้อนี่อยู่บ้าน ยังเชียร์เดนมาร์กคือเก่า บ่แม่นทีมที่ชอบ แต่เชียร์เพราะอาศัยอยู่ประเทศนี่โดนนานแล้ว พะนะ
    ทีมที่มักคักๆก็อิตาลี่...แพ้ ชนะ บ่ได้ใส่ใจแล้ว มักกะยังว่าเนาะ อิอิอิ
    บ่อยากเว้าหลาย....เยอรมันแหม๋ ทำไปได้....เลยบ่มั่นใจไปคาดหวังอิหยังกับทีมเด่นๆ....

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ รอย บุญเรือง
    ผมว่า บอลโลกปีนี้บ่ค่อยม่วนครับ
    มันเล่นแนวหวังผลการแข่งขันหลายเกินไปครับ
    คู่ดึกสงสัย แคมมารูนซิมาครับ
    การพนัน อย่าเล่นเด้อพี่น้อง

เดนมาร์กยังอยู่เด้อจ้าพี่น้อง 2-1อิหลี แต่บ่แม่น2-1แพ้เด้อมื้อนี่ 2-1ชนะ...พะนะ :b-b

ว่าแต่แม่นสิได้กลับบ้านมื้ออื่นตี้ซั่นดอก :l- ...แต่ครั้งต่อไปเจอศึกหนักอีกแล้ว ญี่ปุ่นจ้า....