หัวข้อ: เพลงบ้านมหาดอทคอม (ฉบับสมบูรณ์)

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    เนี้ยยยยยยยยยยยยยยยย จั่งสิสมบูรณ์แบบ ขอบคุณทีมงานที่ซ่อยกันรังสรรค์ผลงานอันเปี่ยมไปด้วยคุณภาพ เห็นด้วยกับยายหนูซิงพ้อม นักร้องออกโตว่าเสียงแหบ(บ่อพอเบียร์)แต่ป้าว่าแหบแบบมีเอกลักษณ์ กะดูดีเดอจ้า ผญาเกริ่นเพิ่นกะเข้าท่าดีเนาะ มีหนึ่งอยากได้สองสะละล่าาาา
    เดอะดอนคันเซามีแฮงดีแล้วแต่งอีกแหน่จักเพลง เอาทำนองมาร์ชหรือเต้ยกะได้เผื่อไว้ฮ้องเปิดงานพาแลง(ร้องหมู่) ให้มีสี่ท่อนและมีสร้อยเพลง เอาแบบจำง่ายๆ ทำนองคนรู้จักและทุกคนเห็นเนื้อแล้วร้องตามได้เลยเดอจ้าาาาาาาา ( ป้าเสนอหลายโพดดดดดด หึยยยยยยย)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กาฬสินธุ์ถิ่นไดโน
    ม่วนแฮง ๆ ครับ ใส่ดนตรีเข้าไปแล้วว่าแม่นพระเอกหมอลำมาเอง เสียงมีเสนห์ครับ ผมติดตามกลอนลำนิมาโดนแล้วครับ พอทำเสร็จแล้ว สุดยอดอีหลีครับ อ้ายพงศ์เสียงดีเนาะครับ ขอบคุณทีมงานทุกท่านนะครับที่ทำเพลงดี ๆๆ มาให้ ได้ฟัง เป็นกำลังแรงใจในการทำเพลงอื่น ต่อไปครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    จั่งซี่ละครับที่ต้องการจังหวะดีทำน้องเนื้อร้อง เเม่นคนร้องกะเเฮงม่วนลงตัวครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    สุดยอดครับ....ฟังแล้ว ขนลุกเลย.....ม่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.....ขอบคุณทุกท่านเด้อครับ ที่ซ่อยกันสรรสร้างผลงานนี่......พี่น้องที่ฮักบ้านมหาได้ฟังแล้วคือสิบ่อต่างกับผมเนาะ

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    ขอบคุณทีมงานครับ ที่ซ่อยกันสร้างสรร ผลงานสำหรับบ้านมหาเฮาขึุ้นมา
    สิได้ซ้อมใว้เด้อ หาไปตุ้มโฮมงานพาแลงแล้วเพิ่นให้ร้องเพลงนี้ ร้องบ่ได้บ่ให้เข้างาน ละสิ อดนำมู่

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สาวทุ่งฝน
    ม่วนดีจ้า...........สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Membership renewed สัญลักษณ์ของ euro
    :1- มีหางเครื่องหรือยัง ขอเป็นหางเครื่องเด้อ :1-:1-ม่วนคัก
    Warum kommt meine liebe nicht bei dir an

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกทุ่งคือสายเลือด
    บ้านฝาง อ.กระนวน จ.ขอนแก่น-เชียงใหม่

เรื่องฮิตน่าอ่าน

กรู๊ววววววววววววววววว

ม่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คับผม

c06: :l-

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ อ้ายเขียว
    ม่วนหลายคับ.........แต่บ่ค่อยชัดท่อได๋คับ..ขอใหม่คับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โอ้ว ...อะปี๊ด ๆ สุดยอดจริง ๆ เลยอ่ะ บ่คิดว่าสิได้ยินได้ฟังเล้ย มันสุดยอดอีหลี อะเฮ้ย ๆ ๆ

เอาอีก ๆ ๆ ชายอยากฟังอ่ะ อะเฮ้ย กรี๊ดดดดด ขอบคุณสำหรับผลงานชิ้นนี้ สุดยอดมากเลย

Tags for this Thread