หัวข้อ: อีกสาเหตุที่ทำให้ผู้ชายมีบ้านน้อย....

Moderators สัญลักษณ์ของ บ่าวตั้ม
    บล็อก
    2

ดวงดาว The Star อีกสาเหตุที่ทำให้ผู้ชายมีบ้านน้อย....

คุณคิดว่าสาเหตุที่ทำให้....สามีมีบ้านน้อยส่วนหนึ่งก็มาจากการกระทำของเมียคุณว่าจริงไหม.... ผมจะมีเรื่องจะเล่าให้ฟัง ผมมีเพื่อนคนนึ่งเค้ามีครอบครัวแล้ว ผมได้เคยถามเพื่อนคนนี้ว่าไมถึงมีบ้านน้อย....มันก็บอกว่าจริงๆๆมันไม่อยากมีหรอก.....ก็แค่คบแบบเล่นๆๆผ่านๆๆไม่จริงจัง....ตามประสาผู้ชายธรรมดาคนนึ่ง.....มันเล่าเหตุการณ์ที่ผ่านๆๆมาในชีวิตคู่ว่า เมื่อก่อนเมียเป็นผู้หญิงดูแลตัวเองไม่ปล่อยเนื้อปล่อยตัวเองให้โทรม....ไม่จู๋จี้.... ขี้บ่น.... เอาอกเอาใจ.... แต่หลังจากแต่งงาน เมียเค้ามีพฤติกรรมเปลี่ยนไปคือปล่อยตัวเองให้โทรม ผมเคยเจอมาแล้วแรกๆๆเห็นเหมือนป้าแก่ๆๆคนนึ่งเลย จากแต่ก่อนเหมือนนางฟ้าเลย....แล้วก็ขี้บ่นมากๆๆไม่ว่าจะเรื่องอะไร บ่นตลอดผมเองก็ยังลำคานเลย....แถมเมียเพื่อนชอบคุยแต่เรื่องเก่าๆๆแถมชอบยกเรื่องของแฟนเก่าว่าดีอย่างนู่นอย่างนี้....ในใจผมถ้าแฟนเก่ามันดีจริงไมมันถึงเลือกแต่งงานกะเพื่อนกูวะสาด.....จากการกระทำของของเมียเพื่อนที่จู๋จี้ขี้บ่น....แถมตอนมีไรกันก็นอนเป็นศพตลอด.....จนเพื่อนมัน...สุดเกินความอดทน...มันก็เลยลองคบผู้หญิงคนนึ่ง....แล้วผู้หญิงคนนั้นก็สวย ปฎิบัติดีทุกอย่าง เอาอกเอาใจ.....เวลาผู้หญิงคนนี้มันอยู่กะเพื่อนผม เพื่อนผมดูมีความสุข.....ต่างกับอยู่กับเมียที่มันหน้ามุ่ยไม่มีความสุขเลย.....ผมเองก็ไม่ค่อยอยากจะไปหาเพื่อนที่บ้านมันเท่าไหร่นักเลย.....เข้าไปแล้วหดหู่ แทบอยากจะกลับบ้านทันที..........คงมีครอบครัวหลายๆๆครอบครัวโดนมาแบบเพื่อนผมบ้าง......การจะแต่งงานกันนะมันง่ายแต่การจะประครองชีวิตคู่ให้อยู่กันตลอดลอดฝังนะมันยาก.....ทุกวันนี้ผมเลยไม่อยากมีครอบครัวเลย.....กลัวเจอแบบเพื่อน....แล้วคุณละจะแก้ไขปัญหาเรื่องต่างๆๆเหล่านี้ด้วยวิธีไหนช่วยเสนอกันมานะครับ.......

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ teerapat
    อันนี้มันแล้วแต่บุคลบางคนเมียดีป่านใด๋กะมีคือเก่าคนทุกคนกะมีแนวดีไปคนละอย่าง

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    เออ สงสัยจะเป็นเรื่องจริง ธรรมดาของคนน้อ ไผกะต้องการคนเอาอกเอาใจ แม้แต่เจ้านายเฮาผู้ได่เอาอกเอาใจเรียแข่งเรียขายังได่ดิบได่ดี เอ๊ มันเกี่ยวกันบ่นี่
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ หลินปิงน้อย
    หลินว่าเรื่องอย่างนี้ ต้องคุยกันเด้อจร้า
    กะย้อนวามีหยังแล้วกะบ่บอกกันนั้นล่ะมันสิเป็นเรื่อง
    ถ้าสามีบ่มักให้เมียทำโตแบบนี้กะบอกเพิ่นไปโลด
    หลินเชื่อว่า ผู้หญิง100% มักความสวยความงาม
    และยอมบ่ได้ถ่ารู้ว่า สามีไปมีเมียน้อยเพราะเรื่องนี้
    อย่าแก้ปัญหาที่ปลายเหตุเด้อจร้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    แวะมาเบิ่งท่านผู้รู้เพิ่นตอบ.....ผู้ข่านี่ยังด้อยประสปการณ์หลาย อิอิ..........

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ หลินปิงน้อย
    อ้างถึง .....อ้ายคนตระการ
    แวะมาเบิ่งท่านผู้รู้เพิ่นตอบ.....ผู้ข่านี่ยังด้อยประสปการณ์หลาย อิอิ.......... อิ
    5555อย่าถ่อมโตหลายเด้ออ้าย

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    ไก่งามเพราะขน คนงามเพราะแต่ง (งามตามวัย)

แต่ที่แน่ๆกะคือ ความพึงพอใจของแต่ละคน บ่คือกันค่ะ
    ครอบครัวผัวเมีย ยามมีปัญหากะต้องปรึกษากัน คุยกันไห้เข้าใจ คือคุณหลินปิงน้อย วาหั่นหล่ะค่ะ

ปล.ถ้าคนเฮาฮู้จักเอาศีลธรรมเข้ามาปฏิบัตินำกะคงดีน้อค่ะ ตามควาคิดเห็นส่วนโตดอกหว๋า อิอิอิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    เรื่องแบบนี้ฝ่ายผู้ยิงขอเถียงแน่ค่าาาาาา อ่านมาเทิงเบิดนั่นมีแต่ผู้ชายเว่าแม่นบ่อ หมู่เจ้ากะชาย โตผู้ตั้งกระทู้กะชายเข้าข้างกันร้อยเปอร์เซ็นต์ อั่นโตเป็นผัวเคยคึดบ่อว่าเป็นหยังเพิ่นจั่งจ่ม มันต้องมีเหตุให้จ่ม ถอดเกิบไว้บ่อเป็นที่เป็นทางกะจ่มได้แล้วแม่นบ่อ โตสามีไปเพิ่มเวียกให้เขาหลายโพดจนเขาบ่อเหลือเวลาให้ตะของแล้วมันสิงามได้จั่งได๋(แม่นบ่อ) บ่ออยากนอนกับขอนกะหาหนังมาให้มันเบิ่งตี้ละ(ยามแต่งอยากได้สาวบริสุทธิ์ยามนี้อยากได้แบบexperience หึยยยยย) คันเว้าเรื่องศีลธรรมหมู่เจ้าผิดคักๆ ดีได๋กฎหมายไทยแค่ฟ้องหย่า เกาหลีเขาให้ผัวติดคุกเด๊มีเมียน้อยนั้น

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวต้อม
    คนอำเภอห้วยทับทัน จังหวัดศรีสะเกษ
    บ่ฮู้คือกันเด้อคับ บ่าวต้อมบ่ทันมีประสบการณ์

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ขอบคุณแง่คิดจาดคุณป้าแดงเด้อจ้า
    อ่านกะทู้มาจนฮอดบรรทัดสุดท้าย ก่อนสิแต่งงาน มันเป็นธรรมดาของมนุษย์เพศผู้ที่ของใหม่มันกะสิน่ารักน่าค้นหาคือว่าเนาะจ้า แต่ว่าเก่ามาแล้วอย่าหาแต่เรื่องติกัน อย่าอ้างแต่ว่าเมียปล่อยเนื้อปล่อยโต หากคุณสิรักแค่ความสงยงาม คุณกะบ่ต้องแต่งงานดอกจ้า ไปหาสาวส่ำน้อยเลาะอาบอบนวด งามๆบ่อึดบ่ยาก

เริ่มต้นถามใจโตเองก่อนเนาะจ้า ก่อนแต่งงานมีไผบังคับคุณให้แต่งบ่ แม่นอยากได้ใหม่ แล้วหาเรื่องติคนเก่าบ่ ในใจคุณผุ้ชายมีคำตอบที่ดีที่สุดจ้า
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)