หัวข้อ: มาร่วมวิเคราะห์วิจารณ์ม่วนๆก่อนแข่งนำกันเด้อครับ 22 มิ.ย 53 กลุ่ม A และ B นัดสุดท้ายรอบแรก

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1

พบปะพูดคุย มาร่วมวิเคราะห์วิจารณ์ม่วนๆก่อนแข่งนำกันเด้อครับ 22 มิ.ย 53 กลุ่ม A และ B นัดสุดท้ายรอบแรก

ตารางคะแนนกลุ่ม A และ B

มาร่วมวิเคราะห์วิจารณ์ม่วนๆก่อนแข่งนำกันเด้อครับ  22 มิ.ย 53 กลุ่ม A และ B นัดสุดท้ายรอบแรก

เผลอแป๊บเดียวฟุตบอลโลกกะเดินทางมาถึงนัดสุดท้ายของรอบแรกแล้วซึ่งทีมต่างๆกะห้ำหั่นฝีเท้ากันอย่างเต็มที่เพื่อชัยชนะซึ่งเป็นไปตามกฎกติกาของกีฬาที่ผู้แพ้ต้องหลีกทางให้ผู้ชนะ

สำหรับเมื่อคืนนี้นัดที่ยิงกันถล่มทะลายก็คือ โปรตุเกส ถล่ม ทีมเกาหลีเหนือ ไป 7ประตูต่อ 0 นับว่าเป็นการยิงประตูกันที่เยอะที่สุดในทัวร์นาเมนท์นี้ ทำไมหรือ?? เกาหลีเหนือถึงได้โดนยำเละขนาดนี้ทั้งๆที่นัดแรกแพ้บราซิลอย่างสูสีและมีลุ้น 2ประตูต่อ 1 ผมเลยตั้งข้อสังเกตุว่า เกาหลีเหนือนั้นเป็นประเทศที่มีปัญหาด้านการเมือง ประชาชนอยู่กันค่อยข้างลำบาก ถูกปกครองด้วยพรรคคอมมิวนิตส์

และมักจะมีข่าวกันอยู่บ่อยๆเมื่อนักกีฬาได้ออกมาทำการแข่งขันนอกประเทศแล้วจะพากันหลบหนีและขอลี้ภัยอยู่บ่อยๆ ซึ่งในฟุตบอลโลกครั้งนี้ก็เช่นเดียวกัน มีนักฟุตบอลเกาหลีเหนือหายออกจากที่พักไป 4 คน

ซึ่งก็น่าจะเป็นจุดเปลี่ยนสำคัญที่ทำให้นักเตะเกาหลีเหนือไม่มีกระจิตกระใจที่จะแข่งขัน เพราะบทลงโทษเมื่อกลับถึงประเทศแล้วนั้นจะเป็นเช่นไรก็ไม่อาจคาดเดาได้

แต่ที่ทราบข้อมูลมาว่าใครที่แหกกฎบทลงโทษจะร้ายแรงมากและมีผลกระทบโดยตรงถึงครอบครัวด้วย คิดไปแล้วก็เศร้าใจ นับว่าโชคดีที่บ่าวดอนได้เกิดบนผืนดินนี้ รักเธอที่สุดเลยนะ ประเทศไทย มาร่วมวิเคราะห์วิจารณ์ม่วนๆก่อนแข่งนำกันเด้อครับ  22 มิ.ย 53 กลุ่ม A และ B นัดสุดท้ายรอบแรกมาร่วมวิเคราะห์วิจารณ์ม่วนๆก่อนแข่งนำกันเด้อครับ  22 มิ.ย 53 กลุ่ม A และ B นัดสุดท้ายรอบแรก

21:00 เม็กซิโก - อุรุกวัย ช่อง 3
    สองคู่นี้เล่นเสมอกะจูงมือกันเข้ารอบแล้วครับ ผมว่าสองคู่นี้ต้องเล่นแบบเอื้ออาทรครับเก็บแฮงไว้เล่นในรอบต่อไปดีกว่า
    ผลที่คาดเสมอครับ

21:00 แอฟริกาใต้ - ฝรั่งเศส ช่อง 11
    ทีมแพแตกฝรั่งเศสตัวเต็งอีกทีมที่ต้องลุ้นให้เม็กซิโกกับอุรุกวัยมีผลแพ้ชนะและต้องมาชนะเจ้าภาพให้ได้จึงจะมีลุ้นได้เข้ารอบ ผมว่าฝรั่งเศสอาการโคม่าแล้วครับ ถึงชนะก็สายเกินไปเสียแล้ว ส่วนเจ้าภาพคงเล่นเพื่อศักดิ์ศรีเท่านั้น

ผลที่คาด ฝรั่งเศส 2 แอฟริกาใต้ 1

01:30 กรีซ - อาร์เจนตินา ช่อง 3
    อาร์เจนตินาลอยลำเข้ารอบแล้วคงจะพักผู้เล่นตัวหลักหลายคนแต่ผู้เล่นสำรองก็ต้องการโชว์ผลงานคือกันส่วนทีมกรีซยังผีเข้าผีออก เบิ่งยากอีหลีครับทีมนี้

ผลที่คาด อาร์เจนติน่า 1 กรีซ 0 หรือ อาจเสมอ

01:30 ไนจีเรีย - เกาหลีใต้ ช่อง 7
    คู่นี้เชียร์เกาหลีใต้เอเชียนำกันครับ

ผลที่คาด เกาหลีใต้ 2 ไนจีเรีย 1

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    ป้าดดดดดดด โปรตุเกส แมะเอาหลายแท้ประตูน่ะแมะ เอิ๊กกก โปรตุเกสสู้ๆ
    แต่ในใจกะฮอนแลนด์อยู่ดอกหว่า ถึงสิเก่งบ่เก่ง กะอยู่ในใจเสมอ อิอิ

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8
    ต่ออย่างเดี๋ยวครับ มาฮอดมื้อนี่แล้ว บ่มีพลิกแล้วหละมีตะเกลือ พะนะ 555