หัวข้อ: มาร่วมวิเคราะห์วิจารณ์ม่วนๆก่อนแข่งนำกันเด้อครับ 23 มิ.ย 53 กลุ่ม C และ D นัดสุดท้ายรอบแรก

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1

มาร่วมวิเคราะห์วิจารณ์ม่วนๆก่อนแข่งนำกันเด้อครับ 23 มิ.ย 53 กลุ่ม C และ D นัดสุดท้ายรอบแรก

23 มิถุนายน 2553 นัดสุดท้ายของรอบแรก กลุ่ม C และ D
    ตารางคะแนน กลุ่ม C และ D
    มาร่วมวิเคราะห์วิจารณ์ม่วนๆก่อนแข่งนำกันเด้อครับ  23 มิ.ย 53 กลุ่ม C และ D นัดสุดท้ายรอบแรก

21:00 สโลเวเนีย - อังกฤษ ช่อง 3
    อังกฤษต้องชนะสถานเดียวเท่านั้นถึงจะผ่านเข้ารอบ แต่สถานะการณ์หลังพิงฝาเช่นนี้อังกฤษมักมีโชคเข้าข้างเสมอ

ผลที่คาด สโลเวเนีย 0 อังกฤษ 2

21:00 สหรัฐฯ - แอลจีเรีย ช่อง 7

ผลที่คาด สหรัฐฯ 2 แอลจีเรีย 1

01:30 ออสเตรเลีย - เซอร์เบีย ช่อง 9

ออสเตรเลีย 1 เซอร์เบีย 2

01:30 กานา - เยอรมัน ช่อง 7
    เยอรมันต้องชนะสถานเดียวเช่นกัน หากตกรอบงานกร่อยแน่ๆ 55+ แต่ยังเชื่อในศักยภาพของทีมชาติเยอรมัน น่าจะคืนฟอร์ม

ผลที่คาด กานา 1 เยอรมัน 3

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ สาวเมืองกะสิน
    คืนนี่เชียร์เยอรมัน ยังมั่นใจในศักยภาพคือกันจ้า ว่าในเกมกดดัน เยอรมันเล่นได้ดี ดุพร้อม
    คืนนี้ขอให้คืนฟอร์นะจ๊ะเยอรยันจ๋า แฟนบอลสิหัวใจวายยยย อิอิอิ