หัวข้อ: 4 วิธีแก้เมาแบบฉับพลัน ด้วยตัวเอง

Moderators สัญลักษณ์ของ บ่าวตั้ม
    บล็อก
    2

คุยเรื่องฟุตบอล ฟุตบอล 4 วิธีแก้เมาแบบฉับพลัน ด้วยตัวเอง

ดื่มชาสมุนไพรร้อนๆ (เช่น ดอกคำฝอย, ลูกใต้ใบ เป็นต้น) สัก 2-3 แก้ว ก่อนนอนกินของว่าง เช่น ขนมปังกรอบทาแยมหรือ น้ำผึ้ง และเมื่อตื่นเช้าควรอาบน้ำเย็น แล้วดื่มน้ำหรือดื่มชาสมุนไพรจำพวกน้ำมะนาวคั้น หลังจากนั้นกินแอปเปิ้ล 1 ลูก ตอนสายๆ ตามด้วยแกงเลียงร้อนๆ

สมุนไพรแก้แฮงค์... รางจืด แก้เมาได้ชะงัด หากดื่มสุราจัดเกินขนาดแล้วเกิดอาการแฮงค์โอเวอร์หรือเมาค้าง รางจืดใช้ได้ทั้งการกินสดๆ และแห้ง คือ เอาใบสด 4-5 ใบ ใส่ครกตำผสมน้ำ ถ้าได้น้ำซาวข้าว ยิ่งดี แล้วคั้นเอาน้ำดื่ม หรือจะใช้ส่วนที่เป็นรากและเถารางจืดสดตำคั้นก็ได้ ส่วนวิธีแห้งซึ่งเป็นที่นิยมในเวลานี้คือ การนำใบแห้งมาชงกับน้ำดื่มเหมือนชงชาจีน

กาแฟแก้เมา ให้เอากาแฟผงชนิดใดก็ได้เพียง 2 ช้อนโต๊ะ ผสมน้ำเดือด 1 แก้วใหญ่ (ห้ามใส่น้ำตาล) คนให้ละลายรอจนอุ่น ดื่มจนหมดแล้วนอนพัก อาการจะดีขึ้นใน 15 นาที

สร่างด้วยน้ำมะนาว ใช้มะนาว 1 ลูก คั้นเอาแต่น้ำ แล้วดื่มจนหมด ประมาณ 10 นาทีคุณอาจจะอาเจียน เมื่ออาเจียนเสร็จให้นอนพักสักครู่ อาการเมาก็จะหายไป

มีให้เลือกใช้เลือกปฏิบัติกันครบเซต ตั้งแต่ก่อน ระหว่าง และหลังดื่ม เลือกเอาตามความถนัด แต่ถ้าเลี่ยงได้ ก็อยากเตือนไว้ว่า ทางที่ดีอย่าให้ต้องถึงขั้นเมาหัวราน้ำเลยนะ เพราะมันทั้งทรมานและจิตตกอย่างน่าใจหาย แถมไร้สติ หลายคนถึงกับมองหน้าใครไม่ติด ด้วยวีรกรรมแผลงๆ เอาเป็นว่าดื่มน้อยๆ สนุกนานๆ แบบมีสติสัมปชัญญะครบถ้วน เพื่อรักษาอิมเมจตัวเราไว้สนุกนานๆ กับปาร์ตี้อื่นๆ ดีกว่าค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวตั้ม; 16-06-2010 at 07:48.

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    ดีมีประโยช์ครับผมแบบนี้555 แต่สำหรับพงวิธีได๋กะบ่ได้ดอก55

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    ผู้ข้างบน.... แม่นแล่วสปายแดง 20 ขวด +รีเจนซี่ ตบตูดด้วยเบียร์ แม่นหยังก็เอาบ่ออยู่ ฮ่าๆๆๆๆ เอิ้กกก
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

Moderators สัญลักษณ์ของ บ่าวตั้ม
    บล็อก
    2
    บ้านผมกินเหล้าถอนเบียร์เด้อ
    เซาหนักหัวโลด

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    วิธีของผมกะมีคับ ถ้าอยากเซาเมาแบบเฉียบพลับ ขับรถซนดากแท็กซี่แฮงๆคับ เซาเมาเป็นปิดทิ้ง
    ส่วนวิธีที่แก้เมาแฮ็ง บ่มีคับ เมายามได๋บ่แฮ้งจักเทือ เรื่องถอนบ่มี มีแต่สิฝัง อิอิ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    โฮ่ะะะ ขอบคุณหลายๆเด้อครับสำหรับวิธีแก้เมา แต่ว่าผมกะบ่ค่อยได้เมาปานได๋ดอกครับ อิอิ
    เมาเหล้าจกคอฮากโลดเด่ผม ต่ะว่าเมารักจกจั่งได๋กะบ่ออก อำหล่ำๆอยู่ ตะสะออนแฮง อิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ maxwell007
    บล็อก
    14
    ทางนี่เมายามได่ฮากยามนั้น จักเป็นหยัง บ่เข้าใจเจ่าของยุนิ 5555

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    ขอบคุณจ้า มีที่หาง่ายสุดๆก็กาแฟ นอกนั้น ไม่มีอะไรติดห้องเลยอ่ะ
    ไม่อายใครคร่ายามเมา แต่ทำงาน ทรมานสุดๆๆ5555