หัวข้อ: มาร่วมวิเคราะห์วิจารณ์รอบ 16 ทีมสุดท้ายม่วนๆครับ 27 มิ.ย. 53

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1

พบปะพูดคุย มาร่วมวิเคราะห์วิจารณ์รอบ 16 ทีมสุดท้ายม่วนๆครับ 27 มิ.ย. 53

วิเคราะห์หลังเกม : เมื่อคืนกะได้ 2 ทีมผ่านไปถ่าในรอบ 8 ทีมสุดท้ายแล้วกะคือ อุรุกวัยที่เฉือนเอาชนะเกาหลีใต้ไปได้อย่างสนุกเกาหลีใต้เล่นได้อย่างสมศักดิ์ศรีทีมจากเอเชียอีหลีครับแม้จะตกรอบกะประทับใจแฟนบอล และอีกทีมกะคือ กาน่า ทีมจากแอฟริกาใต้ซึ่งใช้ความแข็งแกร่งพิชิตอเมริกา 2-1 ในเวลา 90 นาที เสมอกัน 1-1 ต้องเล่นต่อเวลาและ กาน่า กะแซงชนะอเมริกาแบบประทับใจขาเชียร์ทั้งหลาย

21.30 น. เยอรมัน - อังกฤษ ช่อง 7

คู่นี้เป็นคู่บิ๊กแมทหยุดโลกกะว่าได้เพราะว่ามหาอำนาจลูกหนังทั้งสองทีมต้องมาพ้อกันในรอบ 16 ทีมอย่างหลีเลี่ยงบ่ได้

สถิติที่เคยพบกัน 3 นัดหลังสุด
    เยอรมัน แพ้ อังกฤษ 1-2 (20/11/2008)
    อังกฤษ แพ้ เยอรมัน 1-2 (22/08/2007)
    เยอรมัน แพ้ อังกฤษ 1-5 (01/09/2001)

ความสามารถนักเตะไม่น่าจะต่างกัน ต้องวัดกึ๋นมันสมองของโค้ชระหว่าง คาเปโล กับ โยคิมเลิฟ ซึ่งประสบการณ์แล้ว คาเปโล มีประสบการณ์หลายกว่าครับ

ผลที่คา คู่นี้ อังกฤษ ชนะ ครับ อาจมีการต่อเวลา อาจถึงดวลจุดโทษ

01:30 น. อาร์เจนตินา - เม็กซิโก ช่อง 3

คู่นี้หากบ่มีการพลิกล็อคอย่างถล่มทะลายอาร์เจนตินา จะเบียดเอาชนะได้อย่างหืดขึ้นคอครับ เพราะเม็กซิโกต้องวางแผนมาประกบตายเมสซี่แน่ๆ

ผลที่คาด อาร์เจนตินา 2 เม็กซิโก 1

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    ขอบคุณที่ชี้นำ..โอ๊ะ ชี้แนะ พะนะ ฮ่ามื้อคืนเข้า 1 คู่ เปะโลด เสียดายบ่ได้เบิ่ง คาภารกิจทางน้ำอยู่...เอิ๊ก

Banned

Oil Field เพชรบูรณ์/กำแพงแสน
    บอลเยอรมัน มักแพ้ทางบอลอังกฤษ(แมนยู มัก ชนะ บาเยิร์น) ซึ่งอังกฤษเจอทีมแข็งมักจะเล่นดี
    ชื่อว่า อังกฤษที่กำลังมักย่อง จะยิงได้มากกว่า 1 ลูกแบบหึดขึ้นคอ ครับ

ส่วนอีกคู่นั้น อาเจนติน่า กับ แม็กซิโก แลกกันมันส์ครับสุดท้ายแล้ว อาเจนติน่าจะเฉือนชนะเอา
    แบบ ลูกต่อลูกเลยทีเดียว

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ สาวเมืองกะสิน
    เยอรมันเล่นได้ยอดเยี่ยมมากๆเลยในนัดนี่ ได้เห็นทั้งเทคนิค ความแข็งแกร่ง ความอึด ความเร็ว ครบเต็มสูตร ส่งบอล สามจังหวะ ก็เป็นประตู เยี่ยมๆจ้า
    เอาใจซ่อยเยอรมัน ให้ได้เข้ารอบลึกๆกว่านี้นะเยอรมันจ๋า