หัวข้อ: น้องพรจะอมลูกอมได้หรือไม่

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

บ้านมหาโพสต์ น้องพรจะอมลูกอมได้หรือไม่

ศึกสายเลือด ภาค 2 ที่จะมีขึ้นในวันที่ 23 ก.ค. 2553 ที่มหาวิทยาลัยแม่โจ้ จ.เชียงใหม่ เป็นคิวของแชมป์โลก WBC รุ่น 105 ปอนด์ โอเล่ห์ดง กระทิงแดงยิม แชมป์โลกชาวใต้คนแรกของประเทศไทย ที่ได้แชมป์มาจาก เด่น จุลละพันธ์ นักมวยสากลไทยที่ญี่ปุ่นนำไปสร้าง จะขึ้นป้องกันแชมป์ครั้งที่ 6

คู่ต่อกรของไอ้ลูกอมมรณะ คือ พรสวรรค์ ป.ประมุข ฉายา คนเหล็ก 2000 นักชกจอมเก๋า อดีตแชมป์พาบา คู่นี้เป็นการพบกันครั้งที่ 2 หลังจาก พรสวรรค์ เคยแพ้มาแล้ว

พูดถึงพรสวรรค์ ป.ประมุข ตอนเป็นแชมป์พาบา ช่วงนั้นพรสวรรค์ ร้อนแรงพอสมควร เป็นมวยที่เชิงชกดุดัน แต่กำนันประมุขหันไปสนใจมวยเค-วัน ซึ่งมีบัวขาว ป.ประมุข ช่วงนั้นกำลังดังสุด ๆ ทำให้พรสวรรค์ คิวการชกห่างหายไป ผมว่าถ้าได้ชิงตอนที่เหล็กยังร้อน ๆ อยู่ ผมว่า พรสวรรค์ ไม่เป็นสองรองใคร

มวยคู่นี้ดูตามหน้าเสื่อ โอเล่ห์ดง จะชนะคะแนนพรสวรรค์ อีกครั้ง การชกครั้งนี้เป็นการต่ออายุให้โอเล่ห์ดง เพื่อรอเดินทางออกไปป้องกันแชมป์ที่ญี่ปุ่นในไฟต์ต่อไป

แต่ก็อย่างว่ากำปั้นไม่มีรู ไม่เข้าใครออกใคร อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ เรือล่มในหนองทองจะไปไหน อย่างไงแชมป์ก็อยู่ในประเทศไทย

เกมการชก พรสวรรค์บุก โอเล่ห์ดงถอยฉาบฉวยคอยดักจังหวะ ครบยกโอเล่ห์ดงชนะคะแนนแบเบอร์ครับ

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    คึดพ้อ สมัย เขาทรายตีกับก้องธรณี กับ เมืองชัย กับ สด เนาะครับ บ่อยากให้พ้อกันดอกเนาะครับ แต่ว่ามันกะคือวิถีทางของนักมวยอาชีพ ผมว่าโอเล่ห์ดงจะชนะคืออ้ายพลว่านั่นหล่ะครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    มื่อไดน้อ... พล พระยาแล สิต่อยกับ พงศ์น้อย สกสิน........... คือจั่งได้ข่างแว่วๆอยู่ จักแม่นชิงหยังบุ 555

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ชัย หมอแคน
    บล็อก
    3
    บ่มักคับไอ้เรื่องหมัดๆมวยๆ ซางมานตีกัน..5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ชัย หมอแคน; 29-06-2010 at 14:09. เหตุผล: ซ้ำ

Tags for this Thread