หัวข้อ: พืชแซมในสวนไผ่

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร

เรื่องฮิตน่าอ่าน พืชแซมในสวนไผ่

พืชแซมในสวนไผ่

นี่ครับพืชที่ปลูกแซมในสวนไผ่ของผม ครับ ฮิฮิ อะไรไม่ต้องบอกคงทราบนะครับ
    กำลังออกปลีพอดีครับ ปลูกก้อง่าย โตก้อเร็ว ออกผลก้อทันใจ เหมือนชื่อเลย
    ก้อกล้วยงัยครับผม:1-

ตามไปด้วยตะไคร้ครับ ฮิฮิ ปลูกง่าย ดูแลง่าย แต่ตอนนี้ขายยากนิดครับ เพราะออกมาใน
    ตอนหน้าฝนพอดี ฮาาาา ล้นตลาด ขายยากนิด แต่ก้อไม่เป็นไรครับ เก็บไว้ทำพันธุ์ต่อไป

นี่อีก เป็นมะเขือเปาะพันธุ์ เจ้าพระยา ลูกออกแว้ววว โตได้ใจอีกแว้ววววววววว
    รสชาดดีมากครับ และ หวาน กรอบ ร่อน เอ้า ไม่ใช่เงาะนะ ฮาาาาาาา
    กรอบดีมากครับ น่าปลูก นี่ก้อทดลองปลูกดู เหลืออยู่ต้นเดี่ยวเอง น่าเสียดายเน๊าะ
    ตายไปหลาย

นี่ไม่ใช่พืชแซมในสวนไผ่นะครับ แต่เป็น สัญญาลักษณ์ ของเมืองเพชรครับ ฮิฮื

การทำการเกษตร ต้องมีใจรักครับ ปลูกอะไรก้อได้ ที่ใจรัก ขายไม่ได้ก้อเอาไว้แจก
    พี่ น้อง เพื่อนฝูงครับ กริ้ววววววฮิ้วววววววว:1-c06::l-
    ขอบคุณทุกๆ ท่านที่มาเยี่่ยมชมครับผม

ผมว่า สิปลูกต้นตาลไว้เผาถ่านขายแหมะท่าน เป็นตารวยต้นใหญ่ตือสิได้ถ่านหลายกระสอบยังว่า555

Banned

Oil Field เพชรบูรณ์/กำแพงแสน
    อิจฉาเด้ ปลูกหมากไม้ได้ผลแล้ว จะของยังบ่ได้ลงมือเลย ดินน้ำเพิ่นคือสิดีน้อ เป็นทางบ้านผมคือสิตายเบิดแล้วล่ะ ปลูกพืชต้องอาศรัยใจรักอย่างบ่าวเมืองเพชรว่า อิหลีน้อ...

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    อ้ายหนุ่มค๊า ส่งมาทางฝั่งสหรัฐก็ได้เนาะค๊า ถ้าบ่มีคนซื้อ แจกทางน้องกะได้ดอกเนาะ คึ คึ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    เป็นตาออนซอนนำสวนเพิ่นเนาะเจ้ จนว่าได่เอาไว่ไล่แจกวะติอ้ายหนุ่ม .. :l- ทางเมืองเพชรกะบ่แพ้ทางอิสานเฮาเนาะจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    ปลูกผักปลูกหญ้าได้กินได้ขายแถมช่วยลดโลกร้อนอีกต่างหาก

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก
    อ้ายหนุ่มเมืองเพชร สะออนต้นหัวจั๋งไคเด้เนาะ เอามาตำเหมี่ยงหัวจั๋งไค คือสิแซบ กินกับหมากถั่วแฮเนาะ เว่ามาล่ะน้ำลายไหล.....

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ GROOPPY
    ไอเดียดีครับ ผสมผสาน ได้ประโยชน์ หลายอย่างครับ น่าลอง ไม่น่ายาก ไม่ยากจน ครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ผมว่าบักเขือคือยุ แต่ว่าสิให้ปลูกต้นหมากตาล คือสิบ่ไหวดอกอ้ายย้านตายก่อนได้ขายยุอ้าย555++++

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    สวนคืองามแท้อยากไปย่างเล่นเด้อค่ะ ยุไกลบ่หนอฮอดเมืองเพชรพุ้นติอ้าย ....

Tags for this Thread