หัวข้อ: โปรดใช้วิจารณญาณและคำพูดที่สุภาพ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

โปรดใช้วิจารณญาณและคำพูดที่สุภาพ

มีคนโทรศัพท์ไปหาผมบอกถึงความไม่สะดวกในการตั้งกระทู้ ว่าทำไมจึงตั้งกระทู้ไม่ได้ ทำไมโพสข้อความไม่ได้ ทำไมล็อกอินไม่ได้ ทำไมสมัครสมาชิกใหม่ไม่ได้ ทำไม พล พระยาแล ไม่รู้เรื่องอะไรเลย ถามคนผิดหรือเปล่าเนี่ย ...อ้าว

ผมสามารถตั้งกระทู้ได้วันละ 1 กระทู้ ถ้าจะตั้งกระทู้ 2 หรือ 3 ต้องรอ 24 ชม. ครับ บางทีก็วันละ 2 กระทู้ครับ แล้วแต่บางวัน

ล็อกอินไม่ได้ ล็อกอินได้เข้าได้ พิมพ์ไม่ได้ อันนี้ผมไม่ทราบครับ ทำไมสมัครสมาชิกไม่ได้ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ และถามคนผิดหรือเปล่า ครับ ถามคนผิดแน่นอนครับ อิอิ ฮ่า ๆ ๆ ๆ

เว็บบ้านมหาดอทคอมเป็นเว็บใหญ่ มีกระทู้หลายกระทู้ กระทู้เก่า ๆ ก็มีมาก กระทู้เก่าบางกระทู้มีคุณค่าในการสืบค้นสมควรเก็บไว้ กระทู้บางกระทู้เป็นกระทู้ที่ไม่ค่อยสำคัญ ส่วนตัวของผม ผมจะลบกระทู้เก่าของผมออกไปเยอะเหมือนกัน เพื่อเป็นการประหยัดพื้นที่

กระทู้ของท่านถ้าเห็นว่าไม่สมควรเก็บไว้ ก็ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของท่านที่จะพิจารณาลบ เพราะถ้าผมจะไปลบสุ่มสี่สุ่มแปดก็เป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อน ถือว่าเป็นการให้เกียรติกันครับ

ข้อความเยี่ยมชมในไฮ 7 ได้กำหนดระยะเวลาลบออกไว้ชัดเจน หรือท่านจะลบเองก็ย่อมได้ เพื่อเป็นการประหยัดพื้นที่ให้ใช้ได้นาน ๆ ข้อความตัวหนังสือไม่เท่าไหร่ แต่ข้อมูลที่เป็นรูปภาพค่อนข้างเปลืองพื้นที่

การตอบกระทู้ที่กล่าวอ้างถึงข้อความเดิม ไม่ว่าจะเป็นคำพูดหรือรูปภาพ ผมเคยเห็นการตั้งกระทู้ไว้แล้วว่าห้ามอ้างถึงซ้ำ ๆ ซาก ๆ เพราะการอ้างถึงก็ทำให้เปลืองเนื้อที่

นี่เป็นความเข้าใจของผมนะครับ ส่วนปัญหาข้อขัดข้องในการใช้งานให้ติดต่อฝ่ายเทคนิคบ้านมหาที่มีตราสัญลักษณ์ หรือติดต่อทีมงานที่มีตัวหนังสือสีแดง หากไม่ได้รับคำตอบเป็นที่น่าพอใจ ให้ติดต่อเว็บมาสเตอร์ได้โดยตรงทางอีเมล์ครับ

สำหรับพล พระยาแล ขอสารภาพบาปว่าไม่ถนัดในเรื่องนี้คอมพิวเตอร์ และการใช้งานเว็บไซต์ครับ เวลาเครื่องที่ทำงานมีปัญหาก็ยกไปที่พันธุ์ทิพย์อย่างเดียวครับ (หลังจากดูดคลิปออกจากเครื่องแล้ว) อิอิ

ในเว็บบ้านมหาดอทคอม มีผู้มีความรู้ทางด้านเว็บไซต์ การใช้งาน ปัญหาข้อขัดข้องและอื่น ๆ หลายท่าน ท่านอาจจะตั้งกระทู้ถามก็ได้ครับ อาจจะได้รับคำตอบที่แก้ปัญหาให้ท่านได้

ทั้งนี้ทั้งนั้นทุกสิ่งทุกอย่างต้องอยู่ภายใต้กฎกติกามารยาท และกฎกติกาการใช้งานเว็บบอร์ด ว่าง ๆ ขอความกรุณาไปอ่าน แล้วท่านจะได้ความรู้ในสิ่งที่ท่านยังไม่รู้อีกมากมายครับ

การตอบกระทู้ และการพูดคุยในห้องกล่องขอเพลง ในห้องแชต ขอความกรุณาใช้ข้อความที่สุภาพและให้เกียรติกันด้วยครับ เพราะการพูดสุภาพ และการให้เกียรติกัน เป็นสิ่งที่ไม่ได้ซื้อหาอะไร แต่จะทำให้ท่านเป็นที่รักของเหล่าเทวดา มนุษย์ด้วยกันเอง และสรรพสัตว์ทั้งหลายครับ

คำพูดบางคำพูดที่ไม่สุภาพแต่น่ารัก อันนี้ต้องดูที่เจตนาและสถานการณ์ครับ อันไหนอนุโลมกันได้ก็ว่ากันไปเพื่อให้ผ่อนคลายครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 04-07-2010 at 17:43.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว
    อ้างฮอด....

"สำหรับพล พระยาแล ขอสารภาพบาปว่าไม่ถนัดในเรื่องนี้คอมพิวเตอร์ และการใช้งานเว็บไซต์ครับ เวลาเครื่องที่ทำงานมีปัญหาก็ยกไปที่พันธุ์ทิพย์อย่างเดียวครับ "

คลิปหลุดส่วนมากเกิดจากการยกคอมไปซ่อมเด้อครับอ้ายพล บ่แน่เนาะ เดี๋ยวจักมื่ออาจจะมีคลิปอ้ายพลหลุดออกไปเป็นข่าวกะเป็นไปได้ครับ ฮ่า ๆ ๆ (คลิปหลุดจากงานพาแลงซั่นดอกครับ)...

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ป๊าดคลิปหลุดพะนะ ส่วนหลายสิมีแต่ภาพหลุดครับทั่น ฮ่า ๆ ๆ อันกางเกงหลุดนี่ยังบ่มีครับ ๆ ยืนยัน

อย่าไปเชื่อข่าวลือเด้อครับ ฮ่า ๆ ๆ ไม่จริ๊ง ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าว อุทุมพรฯ
    ห้องแชตผมเข้าไปเล่นพ้อมื้อหนึ่ง เว้ากันบ่น่าอ่านเลยครับผม เห้นแล้วบ่อยากแชตเลย
    อายแทนคนถึกว่า

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ปุ้ยลองตั้งกระทู้ดูวันหนึ่งตั้งได้จำกัด ในความคิดของปุ้ย
    ถือว่าเป็นการดีมาก เป็นการควบคุมไปในตัวและเนื้อหา
    ที่นำมาลงไว้

สำหรับห้องแชท เทคนิค/การใช้งาน คอนโทรลยากค่ะ
    โปรแกรมปุ้ยก็ไม่รู้ว่าบล๊อคได้หรือเปล่า ดูๆแล้วคงเป็น
    โปรแกรมห้องแชทง่ายๆเบื้องต้น การใช้งานอิสระเนาะค่ะ
    ปุ้ยดูโปรแกรมห้องแชทเยี่ยมๆการใช้งานดีเลิศ ง่ายต่อการ
    ควบคุมดีเยี่ยม ได้แต่ดูมาค่ะ อิ อิ

การใช้คำที่สุภาพก็ไม่รู้จะทำอย่างไรเนาะค่ะ
    นานาจิตตัง คุยกันด้วยตัวหนังสือตัวตนไม่เคยเห็น
    คำไหนไม่เหมาะสมก็อ่านผ่านๆไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pui.lab; 04-07-2010 at 23:00. เหตุผล: เพิ่มเติมจ้า
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวคนไกลบ้าน
    ดูด คลิป ออก แล้ว มัน กะกู้คืนไดเด้อ อ้ายพล

Tags for this Thread