หัวข้อ: วิเคราะห์วิจารณ์ม่วนๆก่อนแข่งฟุตบอลโลก 2010 รอบรองชนะเลิศ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    ฮอลแลนด์ ฮอลแลนด์ ฮอลแลนด์ ฮอลแลนด์ ฮอลแลนด์ ฮอลแลนด์ สู้ๆ
    อ่อยๆ มาคืนแตะดึกแท้ ย้านบอลได้เบิ่งคนอยู่เด้เนาะ ฮ่าๆๆๆ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ เด็กชายยอด
    ผมว่าฮอลแลนด์น่าจะดีกว่าอุรุกวัยส่วนเสปนกะดีกว่าเยอรมันทีมชิงน่าจะเป็นฮอลแลนด์กับเสปนบทสรุปกะคือฮอลแลนด์ได้แชมป์เพราะผมส่งไปรษณียบัตรทายทีมฮอลแลนด์ไปแล่วครับกะเลยเอาใจซ่อยฮอลแลนด์ซั่นดอกหวาอิอิอิc06:

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    อัสวินสีส้ม.....มาแน่นอนชิงกับเยอรมัน ผล.. ฮอลแลนด์ 2เยอรมัน 1 ฟาดแชมป์ครั้งแรกในประวัตืศาสตร์ อัสวิน...สีส้ม..อ้มๆๆๆๆๆๆ(ใส่เอคโค่)

Banned

Oil Field เพชรบูรณ์/กำแพงแสน

ฮอลันดา สู้ๆครับ

คืนนี้ ฮอลันดา เจอ อุรุกวัย

บ่ค่อยมั่นใจว่า ฮอลันดาจะชนะได้ง่ายๆแต่สิเอาใจเชียร์ครับ
    ถ้ามาร์คโต ฟอร์ลัน กับ ซอเรส อยู่ชนะร้อยเปอร์เซ็นต์ครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    อุรุกวัย สู้ๆๆ ฟอร์ลันยิงงามๆให้ยายเบิ่งแหน่เด้อสู้เด้อยายเอาใจช่วย...โค่นฮอลแลนด์ไปเลย(ดูบอลโลกปีนี้บ่เคยแช่งไผ...วันนี้ขอซักวัน หมั่นไส้บางคน(ใกล้ๆตัว)ที่บอกว่าอัศวินสีส้มจะล้มหมู)กรี๊ดๆ ฮอลแลนด์ขี้แพ้ๆๆๆๆ อุรุกวัยชนะแล้ว..เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

Banned

Oil Field เพชรบูรณ์/กำแพงแสน
    555+หมั่นไส้บางคน(ใกล้ๆตัว) สิแม่นพ่อไหญ่ติละน้อ ยาย....

เป็นไปตามที่คาดครับ ฮอลันดา อัด อุรุกวัยไปแบบ สนุกสนาน สมศักดิ์ศรี
    3-2 รอไปเจอคู่ที่ชนะระหว่าง เยอรมัน กับ เสปน ถ้าเสปนเข้ามาฮอลแลนด์มีสิทธิ์ได้แชมป์ครับ...

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    โอ๊ว...มื้อคืนเป็นเกมที่ตื่นเต้นเร้าใจหลายครับ ใจหายใจคว่ำช่วงท้ายเกม หวังว่ามื้อนี้คงจะได้เบิ่งเกมที่ม่วนสุดยอดอีกคู่นึง อิอิๆ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ สาวเมืองกะสิน
    อุกอังแท้น้อคืนนี่ ทีมฮักสองทีมมาเจอกัน จะเชียร์ทีมได๋กะฮักพี่เสียดายน้องแท้น่อ

ที่ผ่านมา เยอรมัน-อังกฤษกับอาร์เจน กะว่าแม่นได้เบิ่งบอลโลกคู่ชิงแล้ว มาเจอสเปน โอ๊ยๆๆทำใจลำบากจ้า อยากให้ได้แชมป์ทั้งสอง 55555

สเปนต้องระวังลูกโยนยาว ทำประตูเร็วของเยอรมัน เพราะว่าอังกฤษ กับ อาร์เจน เจอมาแล้ว
    ปล่อยเยอรมันยิงได้ก่อนลำบากแน่ แต่ถ้าสเปนยิงเข้าก่อน เกมมันส์จ้า เยอรมันกดดันบ่เลิกแน่นอน
    ในใจยังไว้ใจว่าเยอรมันน่าจะผ่านสเปนได้ แต่ถ้าเป็นไปตามที่คุณเซียนพอล หมึกจอมฟันธงทำนาย
    ว่าเป็นสเปน ก็ทำใจได้จ้า จะได้เห็นน้องใหม่ไต่แชมป์(โลก) กันตั้งสองทีมแน่ะเน๊าะจ้า