หัวข้อ: เว็บบ้านมหาดอทคอม เป็นคำตอบสุดท้าย

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

เรื่องฮิตน่าอ่าน เว็บบ้านมหาดอทคอม เป็นคำตอบสุดท้าย

หลายครั้งที่เข้ามาในเว็บบ้านมหา เห็นคนเก่า ๆ หลายคนที่ห่างหายไป ก็รู้สึกใจหายและหดหู่ใจ จริง ๆ เขาเหล่านั้นอาจมีภาระหน้าที่ที่ต้องทำ หรืออาจถึงจุดอิ่มตัวก็ไม่อาจทราบได้ แต่เมื่อเข้ามาแล้วไม่เห็นก็รู้สึกเหมือนกินส้มตำไม่มีไก่ย่างอะไรประมาณนั้น

ในขณะที่ในช่วงนี้สมาชิกคนใหม่ ๆ ก็เข้ามาเยอะมาก ก็เป็นสิ่งที่ดีทำให้พวกเรารู้จักคนใหม่ไปเรื่อย ๆ ทำให้เกิดสังคมใหม่ถือว่าเป็นการเปลี่ยนบรรยากาศ

ในขณะที่บางคนเข้ามาในช่วงระยะเวลาสั้น ๆ เหมือนไฟไหม้ฟาง แล้วก็หายเงียบไป นี่คือวัฏจักรความเป็นไปแห่งโลก เมื่อมีพบก็ต้องมีจาก

หลายคนออกไปตั้งเว็บใหม่ ซึ่งการมีเว็บใหม่ในมุมมองของผมก็เป็นสิ่งที่ดี เพื่อให้เกิดความหลากหลาย หลายคนก็ผันตัวเองไปเป็นดีเจหลาย ๆ เว็บ เป็นการสั่งสมประสบการณ์และแสวงหาความสุขของแต่ละบุคคล อันนี้ห้ามกันไม่ได้ครับ

แต่สำหรับผม ผมขออยู่ที่เว็บบ้านมหาดอทคอมแห่งนี้ครับ ขอขอบคุณที่ให้เกียรติเชิญผมไปเยี่ยมชมเว็บไซต์ของท่าน พร้อมทั้งเชิญผมไปเป็นดีเจ หรือแม้ว่าจะยกตำแหน่งเว็บมาสเตอร์ให้ผม ผมไม่ได้สนใจในสิ่งเหล่านี้ครับ เพราะถ้าผมอยากจะดัง ผมว่าบ้านมหาแห่งนี้ ผมก็ดังพอสมควรแล้วครับ ฮ่า ๆ ๆ ๆ เว็บบ้านมหาดอทคอม เป็นคำตอบสุดท้าย

ผมสนใจแต่เพียงว่าเว็บไซต์ไหนที่มีเนื้อหาสาระ ให้ความรู้ เล่นแล้วมีความสุข สนุกสนาน แวดล้อมด้วยมิตรภาพ และความจริงใจ สมาชิกมีตัวตนที่แท้จริง สัมผัสได้ มีความรักความผูกพันกัน ผมก็จะเล่นครับ

ระยะเวลาที่ผ่านมา ผมอาจจะท่องเว็บไซต์ไม่ทั่วถึง หรืออาจปิดกั้นตัวเองมากเกินไปก็อาจจะเป็นไปได้ แต่เมื่อมาพบกับเว็บบ้านมหาดอทคอมแห่งนี้ ผมว่าเว็บบ้านมหาดอทคอมแห่งนี้แหละ เป็นคำตอบสุดท้ายสำหรับผมครับ

เว็บบ้านมหาดอทคอม เป็นคำตอบสุดท้าย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 16-07-2010 at 12:43.

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ถูกต้องนะคร๊าบ ความสุขและมิตรภาพดีๆอยู่หม่องนี้หล่ะ บ่ป๋าบ่ถิ่มไปไสดอกครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    อ๋อ....ที่อ้ายเคยเว่าให้ฟังว่ามีเว็บ พวกหาคู่ สวิงกิ๊ง ชวนไปเป็นเว็บมาสเตอร์นั่นบ่อครับ หรือมีเว็บอื่นๆอีก......555

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    (คนตระการ)อ๋อ....ที่อ้ายเคยเว่าให้ฟังว่ามีเว็บ พวกหาคู่ สวิงกิ๊ง ชวนไปเป็นเว็บมาสเตอร์นั่นบ่อครับ หรือมีเว็บอื่นๆอีก......555

คำตอบสุดท้าย.....แมนๆๆๆๆๆๆ แต่ว่าคำตอบคนตระการตอบให้ได้ละ..ฮ่าๆๆๆๆ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวห้วยละโอง
    55555 คักน้ออ้ายเอ๋กะดาย รูปที่เอามาลงถ่ายยุไสน้ออ้าย คืออยากไปเห็นบรรยากาศหม่องถ่ายรูปแท้น้อ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ bnserver
    ครับครั้งที่พอเดินเข้าห้องทำงาน ก็เข้าเว็บบ้านมหาเป็นเว็บแรก เพราะถ้าไม่ได้เข้าชมเว็บบ้านมหา มันก็เหมือนขัดอะไรซักอย่างในวันนั้น .... ถึงแม้จะมีหลายคนที่ไม่รู้จักผม แต่ผมก็จะยังอยู่กับเว็บบ้านมหาไปตลอด .....

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร
    ยังฮัก และผูกพันคือเก่า เด้อครับ แม่นไปอยู่ไส กะบ่อลืมบ้านมหาครับ ส่ำกันกับชีวิตนี่ บ่อเคยลืมเมืองพนมไพรนั่นละครับ
    c06: ฮักบ้านมหาคักกะยังว่า

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    เห็นรูปแล้ว อยากถามผุลังคนว่า จำคำเมี่ยง...ได้บ่น้อออ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ลุมพุก
    ฝันหั้ยกัย ปัยหั้ยถึง
    ดีครับสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับผมตอนนี่ก็คือเว็บบ้านมหา
    ถึงแม้สิรู้จักพี่น้องบ้านเฮาบ่หลาย แต่ก็มีความสุข
    กับการที่ได้เข้ามาเป็นส่วนหนึ่ง มื้อได๋บ่ได้เปิดหน้าเว็บบ้านมหาแล้วนอนบ่หลับครับ ฮ่าๆ

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    สองตายายเพิ่นคือใส่สิ่น กะผ้าขาวม้า มาต้อนรับแขกน้อ หม่องนี่หละอีกหม่องนึงสิไปยามจักเทื่อ
    อั่นที่ทิ้งขยะ โอ๊ะ ห้ามทิ้งขยะ หม่องนี่หละเห็นดู๋แล้ว อยากลองไปถ่ายรูปนำจักเทื่อยุ

คุยกันยุกับป้าแดง แมงงอดเรื่องความจริงใจในบ้านมหา มื่อคืนนี้ กะเชื่อว่าคนเรามีหลายรูปแบบ
    บ้านนี้มีคนหลายคน ทั้งเก่าและใหม่ ผมเป็นคนใหม่กะอยากมาอยู่นำดนๆ อยากรู้จักเอื้อยอ้ายผุเพิ่น
    มาอยู่ก่อนทุกคน ทุกคุ้ม ถ้ามีโอกาสเด้นี่ ละกะอยากอยู่บ้านนี้ไปดนๆ จนเพิ่นไล่หนีพุ้นหละ

Tags for this Thread