หัวข้อ: น้องข้าวต้มมัดมารายงานตัวจ้า

สวัสดีค่ะ พี่น้องบ้านมหาที่น่ารักทุกท่าน ข้าวต้มมัด ขอรายงานโตจ้าจักสิว่าจั๋งได๋อยาก
    บอกว่าดีใจมากค่ะ เว้าบ่ออกแล้วหื่อๆๆน้ำตามันคือไหล ขอบคุณอ้าย
    บ่าวเซียงน้อยที่น่ารักและอ้ายบ่าวคนเดิมจ้า ที่มีเวฟดีๆๆให้กับพี่น้องบ้านเฮา

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    :welcome3ยินดีต้อนรับน้องข้าวต้มมัดครับ หลังจากจอบมานานก็ได้ฤกษ์งามยามดี เข้าเป็นสมาชิกซะที อิอิ มีอะไรไม่เข้าใจก็ถามได้นะครับ ขอให้มีความสุขกับการ ท่องเวบบ้านมหาดอทคอม ครับผ๊ม

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    ยินดีต้อนรับสู่บ้านมหา หมุ่บ้านที่แสนอบอุ่นครับ

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย
    ยินดีตอนฮับจ้า น้องข้าวต้มมัด

มาๆๆๆๆๆๆๆๆ้เอื้อยจะพาไปกินกินน้ำ จ้าตามสะบายเด้อน้องหล่า

มาแก้ข้าวเด้อบาดนิ คุณเพื่อนๆๆฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ยินดีต้องฮับเด้อ เพื่อน เดินทางปลอดภัย

พระรักษาคุ้มครองจ้า จุฟๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวผู้ฮ้าย; 16-09-2010 at 16:24.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ยินดีต้อนรับเด้อครับ.................

ตื้นตั่นใจหลายค่ะพี่น้อง ขอบคุณทุกกำลังแรงใจ จอบอ่านยุเป็นปี เครื่องคอมกะบ่อเป็นใจ
    ท้าบ่อได้อ้ายบ่าวเซียงน้อยและอ้ายบ่าวคนเดิมซอย จั่กยามได๋สิได้ลง กลอน ผญ๋านำหมู่ ขอฝากเนื้อฝากตัวนำแน่เด้อค่ะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คนบ้านบ้าน
    ยินดีต้อนรับเด้อครับ.................น่องเข่าต้มมัด

ยินดีต้อนรับสู่บ้านมหาครับ :welcome3

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หลานพระรถ
    เมืองพระรถธานี, ชลบุรี
    ยินดีต้อนรับสู่ชายคาแห่งมิตรภาพจ้า
    ม่วนๆ ในบ้านหลังนี้นะคะ
    :1-

นักปราชญ์เมืองอีสาน
    ศิลปินนักแต่ง ผญา
    สัญลักษณ์ของ ศรีสะท้าน
    ข้าวต้มน้อย แม่นใส่กลอย หรือมันเผิ่ม
    ใส่กล้วยเหิ่ม หมากพร้าว หรือแกมจ้าวผ่องเหนียว
    อันนี้เว้าสาดเกี้ยว ขึ้นก่อน ปฐมบท
    พอเป็นอรรถารส สืบไป ภายพู้น
    ขอคอบคุณ ที่มาเข่า เหยาะยาม ถามไถ่
    จากหัวใจ บ้านมหาบ่อนนี้ ยินดีต้อน- ฮับเด้อ (ลงหม่องนี้หละ อิ อิ)