หัวข้อ: Device Audio หาย

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ โก๋ดง

Device Audio หาย

ฟังเพลงอยู่ดีๆ ลำโพงหายไปเลย ต้องโหลดอันไดดีครับ สงสัง Deivce หาย คือว่าเอาคืนบ่อได

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ไก่โต้ง
    หายจังได๋ครับ บ่ได้ยินเสียงหรือว่า บ่มีตัวไอค่อน ขึ้นตรง toolbars ด้านล่างขวามือครับ คันบ่ได้ยินเสียงกะลง ไดเวอร์ชาวการ์ดใหม่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ไก่โต้ง; 14-08-2010 at 14:00.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ โก๋ดง
    ขึ้น ทูลบาร์ ครับ ด้านล่างลำโพงบ่อมี

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ไก่โต้ง
    เสียงได้ยินบ่ครับ คันบ่ได้ยินเสียงกะลงไดเวอร์ใหม่ครับ คันบ่มีไดเวอร์กะดูรุ่นของเมนบอร์ด แล้วเข้าไปค้นหาที่ google ไปโหลดไดเวอร์มาลงครับ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaitong
    เสียงได้ยินบ่ครับ คันบ่ได้ยินเสียงกะลงไดเวอร์ใหม่ครับ คันบ่มีไดเวอร์กะดูรุ่นของเมนบอร์ด แล้วเข้าไปค้นหาที่ google ไปโหลดไดเวอร์มาลงครับ
    ขอบคุงครับ ลง deivce ใหม่แล้วครับ ok ฟังได๋แล้ว :*-

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สาวทุ่งฝน

เสียงคอมหายหลังจากลงวินโดว์ใหม่

เสียงคอมหายหลังจากลงวินโดว์ใหม่ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ไก่โต้ง เสียงคอมหายหลังจากลงวินโดว์ใหม่

แล้วรุ่นของเมนบอร์ดนี่เบิ่งจังได๋น้อจ้า บังเอิญว่าฝนปึ๊กปึก เรื่องเทคโนโลยีนี่จ้า ลบกวนท่านผู้มีความรู้ด้านนี้ชี้แนะด้วยจ้า:l-

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

พบปะพูดคุย ตอบสาวทุ่งฝนครับ

จากคำถามสาวทุ่งฝน
    แล้วรุ่นของเมนบอร์ดนี่เบิ่งจังได๋น้อจ้า บังเอิญว่าฝนปึ๊กปึก เรื่องเทคโนโลยีนี่จ้า
    รบกวนท่านผู้มีความรู้ด้านนี้ชี้แนะด้วยจ้า

กดปุ่ม windows+r หรือกดปุ่ม start>run พิมพ์ DXDIAG แล้วก็กด OK แล้วตามด้วย yes
    แล้วมันก็จะบอกหมดเลยครับ(แต่อาจ จะไม่ทุกบอร์ด..ครับ) ลองเบิ่งเด้อครับ
    อีกวิธีหนึ่งเบิ่งจากใช้โปรแกรม CPU-Z ดูครับ

ตอบ...อาจารย์เซียงสีฯ
    ปุ่ม Windows ครับ
    ตอบสาวทุ่งฝนครับ

ผมขอทราบยี่ห้อแหน่ครับ ว่าเป็น PC หรือโน๊ตบุ๊ค ยี่ห้อหยัง รุ่นใด๋ครับ
    เพราะว่าจะได้ส่อยเหลือได้ถืกครับ

วิธีตรวจสอบเบื้องต้นครับตามนี้เด้อครับ
    จากภาพประกอบนี่เป็น Windows7 ครับ

ถ้ามีเครื่องหมายคำถามเหลืองๆหรือเครื่องหมายตกใจ แสดงว่าลงไดรเวอร์บ่ครบครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เต็มใจให้เธอ; 25-04-2011 at 20:32. เหตุผล: เพิ่มคำตามอาจารย์เซียงสีครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    ปัญหาเดียวกันเลยครับ มื่อเซ่าฟังเพลงอยู่ดีๆ สวยมาเสียงหาย

รูปไอคอน ลำโพงอยู่ tool bar กะขึ้นครับ แต่พอคลิกไปแล้วมันขึ้นว่า Headset earphone bluetooth hands-free audio

ผมต้องเฮ็ดจั่งได๋ต่อครับ ต้องโหลดไดร้ฟ์เวอร์ มาลงใหม่ คือกันบ่ครับ

อ้อแล้วกะ กดปุ่ม windows+r มันคือปุ่มได๋ครับ แบบว่า ปึกอิหลีแหม๋ครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    ผมลองทำตามจากที่อ้ายเต็มบอก ได้ผลดังนี้ครับ
    ------------
    DxDiag Notes
    ------------
    Display Tab 1: No problems found.
    Sound Tab 1: No problems found.
    Input Tab: No problems found.

และ

-------------
    Sound Devices
    -------------
    Description: Headset Earphone (Bluetooth Hands-free Audio)
    Default Sound Playback: Yes
    Default Voice Playback: Yes
    Hardware ID:
    Manufacturer ID: 1
    Product ID: 100
    Type: WDM
    Driver Name: {0.0.0.00000000}.{816be179-abea-47ff-b636-ac6cb06d64bd}
    Driver Version: ()
    Driver Attributes: Final Retail
    WHQL Logo'd: No
    Date and Size: , 0 bytes
    Other Files:
    Driver Provider:
    HW Accel Level: Basic
    Cap Flags: 0xF1F
    Min/Max Sample Rate: 100, 200000
    Static/Strm HW Mix Bufs: 1, 0
    Static/Strm HW 3D Bufs: 0, 0
    HW Memory: 0
    Voice Management: No
    EAX(tm) 2.0 Listen/Src: No, No
    I3DL2(tm) Listen/Src: No, No
    Sensaura(tm) ZoomFX(tm): No

---------------------
    Sound Capture Devices
    ---------------------
    Description: Headset Microphone (Bluetooth Hands-free Audio)
    Default Sound Capture: Yes
    Default Voice Capture: Yes
    Driver Name: {0.0.1.00000000}.{808f85fd-1978-4d2f-80ec-ec9e0020190d}
    Driver Version: ()
    Driver Attributes: Final Retail
    Date and Size: , 0 bytes
    Cap Flags: 0x1
    Format Flags: 0xFFFFF

ผมต้องเฮ็ดจั่งได๋ต่อครับ อยากฟังเพลงใจสิขาดขะน่อยเอ้ย

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

พบปะพูดคุย ถาม - ตอบ

วันนี้ 01:07 PM - เซียงสีผีเป้า

เช็คแล้วครับ บ่มีเครื่องหมาย ?สีเหลืองตรง sound video and game controllers ครับ

แต่มีเครื่องหมาย ตกใจสีเหลือง ตรงบริเวณ

network adapters

-microsoft ISATAP Adapter#2
    -teredo tunneling Pseudo-interface
    -teredo tunneling Pseudo-interface

และ

other devices
    - bluetooth peripheral device
    -bluetooth peripheral device
    -bluetooth peripheral device

ตามนี้ครับ

อ้อ เป็นโน๊ตบุ๊ค HP Pavilion dv2000
    ครับ

วันนี้ 06:04 PM - เต็มใจให้เธอ
    ถ้ามีแผ่นไดร์เวอร์ที่แถมมานำตอนซื้อ ก็นำมาติดตั้งลงใหม่ครับผม หายแน่นอนครับ
    และถ้าบ่มีก็ดาวน์โหลดได้จากเว็บผู้ผลิตครับ
    หรือทีนี่ครับส่วนวิธีติดตั้งผมจะมาอธิบายต่อไปครับ

วันนี้ 07:39 PM - เซียงสีผีเป้า

เลือกไดร้ฟ์เวอร์ ออดิโอ แล้วกะเลือก » Conexant High-Definition Audio Driver ครับ เพราะว่า ใหม่ที่สุด ถืกบ่ครับ โหลดแล้วเฮ้ดจั่งได๋ต่อครับ

07:46 PM เซียงสีผีเป้า
    โหลดเรียบร้อย install เรียบร้อย ฟังได้แล้วครับบบบบบ

ขอบคุณหลายๆครับผม ดีใจพออยากฮ้องครับผม

โอ๊ย อดสาว่าแหน่ท่านเอ๊ย ผมกะคึดนำคันแม่นบ่ได้มื้อนี้ย้านนอนบ่หลับอยู่ พอดีบอกท่านแล้วกะออกไปซื้อนมลูกหาก่อเข้ามาครับ ฮ่าๆ

ปล.อย่าลืมเก็บไดร์เวอร์ที่ดาวน์โหลดมานี้ ไว้ใช้งานในโอกาสต่อไปเด้อครับ
    เพราะว่าการลงวินโดวส์ใหม่ในรอบต่อไป เฮาต้องได้ใช้อีกครับ

เอ๋าบาดนี้กะม่วนๆ และม่วนๆต่อครับ
    ถาม - ตอบ
    ผมกะนอนหลับแล้วละคืนนี้ถาม - ตอบถาม - ตอบ

Tags for this Thread