หัวข้อ: ไปเที่ยวน้ำตกไนแองการานำกันค่ะ

Picpost ดูรูปภาพ ไปเที่ยวน้ำตกไนแองการานำกันค่ะ

ไปเที่ยวน้ำตกไนแองการานำกันค่ะ

น้ำตกไนแอการา (อังกฤษ: Niagara Falls ; ฝรั่งเศส: les Chutes du Niagara) เป็นน้ำตกขนาดใหญ่หลายแห่งประกอบกัน ตั้งอยู่บนแม่น้ำไนแอการาทาง ตะวันออกของทวีปอเมริกาเหนือ บนพรมแดนระหว่างประเทศแคนาดากับสหรัฐอเมริกา น้ำตกไนแอการาประกอบด้วยน้ำตกสามแห่งที่แยกออกจากกัน คือ น้ำตกเกือกม้า (Horseshoe Falls บางครั้งก็เรียก น้ำตกแคนาดา) สูง 158 ฟุต, น้ำตกอเมริกาสูง 167 ฟุต, และน้ำตกขนาดเล็กกว่าที่อยู่ติดกัน คือน้ำตก Bridal Veil. แม้น้ำตกไนแอการาจะไม่สูงอย่างโดดเด่น แต่ก็กว้างมาก

น้ำตกไนแองการามีจุดชมวิวที่สวยงามและเป็นแหล่งท่องเที่ยวที่สำคัญของ ทั้ง 2 ประเทศมานานกว่าศตวรรษ

แม่น้ำไนแอการาไหลมาจากทะเลสาบอีรีไหลผ่านน้ำตกไนแอการาลงสู่ทะเลสาบออนตาริโอ เมืองสองฝั่งของน้ำตกในสองประเทศนั้นเป็นเมืองแฝด โดยในฝั่งแคนาดาคือ ไนแอการา ฟอลส์ ออนตาริโอ ส่วนในฝั่งสหรัฐอเมริกาคือ ไนแอการา ฟอลส์ มลรัฐนิวยอร์ก

ที่มา http://th.wikipedia.org/wiki/น้ำตกไนแองการา

โช้เวลาเดินทาง 7 ชั่วโมงทางรถยนต์ค่ะ ขับไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก ชมวิวข้างทางของนิวยอร์คอีกด้าน ส่วนใหญ่จะเป็นฟาร์มข้าวโพดค่ะ

ไปเที่ยวน้ำตกไนแองการานำกันค่ะ

มาถึงด่านตรวจคนเข้าเมืองเพื่อจะเข้าชมน้ำตกฝั่งแคนนาดาค่ะ

ถึงที่พัก เลือกโรงแรมติดน้ำตก เปิดหน้าต่างออกมาเจอ

วิวจากหน้าต่างห้องพักค่ะ

ถ่ายวิวน้ำตกตอนดึกๆค่ะ

นอนไม่กี่ชั่วโมงเช้าแล้วจ้า วิวน้ำตกตอนเช้าๆค่ะ

มาดื่มกาแฟนำกันค่ะ ดื่มไปชมวิวไป(มีกาแฟให้ชงเองในห้อง พร้อมแก้วโฟม ฮ่าๆๆ)

เดี๋ยวมาต่อ ตอนไปชมน้ำตกค่ะ ดูความอลังการของน้ำตกที่เคยเป็นน้ำตกที่ใหญ่ที่สุดในโลกค่ะ

LET IT BE...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ม๋าน่อย
    บล็อก
    2
    วิวงามเนาะเอื้อย ขอบคุณหลายๆ จ้า ที่เอามาให้ได้เบิ่งกัน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ชัย หมอแคน
    บล็อก
    3
    สวยงามอลังการ ขอบคุณหลายๆครับ...

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    เป็นบุญตาอีหลีครับ น้ำตกในฝันเลยเด้นี่ ขอบคุณครับสำหรับภาพบรรยากาศงามๆครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ปีใหม่

พบปะพูดคุย

สวยงามมากเลยค่ะพี่หน่อย น่าไปนอนเล่นน้ำตกเนาะ มีอีกเอามาชมอีกเนาะ
    ไหนๆๆนางแบบกะนายแบบน้อยเอามาให้ยลหน่อยยย :l-

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    ป๊าดดดดดดดดดด งามอิหลีค่ะ .......
    ขอบคุณค่ะที่เอาภาพมาให้เบิ่ง...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    ตามไปเที่ยวด้วยคนเด้อ..............

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    ขอบคุณจ้า สวยเนาะจ้า จะไปหาเที่ยวคือกันจ้า เที่ยวๆๆหลายๆๆย้านบ่ได้เที่ยวอิอิอิ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    เป็นไปล่องแพดีเนาะ 555+ สวยงามมากๆจ้า ขอบคุณที่แบ่งปันให้เบิ่งนำค่ะ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ อ้ายเขียว
    สาวไก่น้อย ผมว่าสิไปเปิดร้านให้เช่ายางรถ ให้คนเช่าเล่นน้ำตกคือแถวบ้านเฮาเป็นตาไหวยุบ่ครับ

Tags for this Thread